ขอทราบประสบการณ์นั่งnv3คนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย turbofever, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    เนื่องจากที่บ้านอยู่กัน3คน และรถคันนี้ค้องการไว้ทำหน้าที่รถกระบะจึงไม่อยากใส่หลังคา แต่บางครั้งก็อยากไปด้วยกันทั้ง3คน เลยสงสัยว่า ...

1. เคยมีกรณีตำรวจเรียกไหมครับถ้านั่งแบบ3คน เพราะส่วนใหญ่รถที่นั่งหน้าเรียงกัน3คนจะเป็นปิคอัพ แต่สายเข็มขัดนิรภัยมักมีแค่2ที่ ส่วนคนนั่งกลางไม่มี คือจะเป็นเหตุให้โดนเรียกไหมครับ
    * แล้วมีกฏห้ามไม่ให้นั่งตอนหน้ากันเกินกว่า2คนไหมครับ

2. ถ้าข้อที่ 1 ไม่มีปัญหาผมว่าจะไปสั่งทำเบาะแบบมีที่นั่งยื่นมาตรงหลังเกียร์อะครับ อย่างน้อยยามจำเป็นเดินทางไม่ทางไกลมากถ้ามีฝนลงจะได้เดินทาง3คนไม่เปียกแบบรถปิคอัพตอนเดียวได้

ขอบคุณครับ

2. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    รอผู้รู้ต่อปายยยย ของผมวิงโรด นั่งหลังยาวปายยย

3. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    อ้าว รอผู้รู้คับ
    รอหน่อยนะครับ

4. ผมก็ไม่รู้เท่าไรนะคับเเต่ผมนั้งหน้า4คนรวมคนคับ คูณพี่ตำรวจไม่เห็นว่าอะไรนะคับ
    มีเเต่ จะไปไหนกันคับ อยู่อ.วังสะพุง จ.เลยนะคับ เเต่ที่อื่นไม่รู้ด้วยนะคาฟฟฟฟ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามมาเก็บข้อมูลครับ

6. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ผมอยู่กทม.ครับ นั่งอัด2ฝั่งคนนั่งผ่านทุกด่านและคับไม่เห้นจะมีเรียกเลยครับอิอิ ทะเบียนเขียวเหมือนกันไม่น่าโดนนะครับ

7. kritipat

kritipat New Member Member

35
    1
    0
    ของผมนั่ง 3 ประจำครับ เคยโดนตำรวจอยู่ครังหนึ่ง มันบอกว่าต้องรัดเข็มขัดทุกคน ผมก้อถามต่อไปว่าก้อสายมันไม่ถึง แล้วเค้าก้อย้อนว่าแล้วมันมีให้นั่งได้กี่คน .... เอ้อเว้ยพี่ผมลืมไป..... ก้อเลยโดนไป 400 เสียค่าปรับที่ สน. เซ็ง..... แต่เรื่องทำเบอะผมว่ามันก้อทำได้อยู่น่ะแต่มันไม่นั่งลำบากเหรอครับ ก้อเพียงแต่ให้ช่างทำพื้นหลังพิงให้แบนราบ กับรองนั่งให้แบนเสริมเหล็กพื้นก้อน่าจะใช้ได้น่ะครับ แต่ดูด้วยนะครับมันกว้างเกินไปจะทำให้ใช้เบรกมือไม่ได้

8. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ของ ผม แฟนนั่งหน้ากับลูกคนเล็ก ส่วนคนโตเอากระป๋องวางหลังเบาะเอาฟองน้ำรองก้น...ก็ไปในเมืองพิดโลกทั่วเมืองได้ม่ายมีไรครับ
    ผมว่าน่าจะอยู่ที่ดวงแล้วหล่ะครับ...ถ้าดวงดีผ่าไฟแดงตำรวจทำเฉยๆก้อมีให้เห็นเยอะแยะ...วันไหนดวงมานจะโดนก้อ..ขนาดจอดล้ำเส้นหน่อยยังโดนใบสั่งเลย.......ส่วนเรื่องอื่นๆ..คงต้องรอท่านผู้รู้มาตอบคร้าบ.......

9. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ไม่มีปัญหานั่งได้สบายไม่เคยโดนเรียกครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เชื่อพี่ตั้วคับ นั่งเบียดกับน้องเมียนั่งกลางตื่นเต้นดีคับฮี่ฮี่ฮี่

11. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    โดนมาเมื่อวันที่ 13 ที่ผ่านมา ที่วังน้ำเขียว ไทเกอร์
    นั่งหน้า 3 คน แค๊ป 4 คน โดนซะ 200 ข้อหาไม่คาดเข็มขัด

12. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ถ้าปกติมันให้นั่งแค่ 2 คนนะตามจำนวนเข็มขัด แต่ถ้าตามเล่มนี่มันบอกไม่เกิน 7 ที่นั่ง
    ก็เคยโดนเรียกนะ แต่เถียงกับมัน
    และก็เอาจริยธรรมเข้าว่า
    ต่อรองด้วยนะ

13. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ไม่เคยโดนครับแต่ไหนๆก้จะทำเบาะแล้วก้ใส่เข็มขัดอีกตัวแล้วกัน 200 เองของเก่าเซียงกงครับกันเหนียวไว้ก่อน

14. SM1 DONG

SM1 DONG New Member Member

24
    0
    0
    นั่ง3

กฏหมายผมไม่รู้ แต่รถผมนั่ง 4 เด็ก 5 ขวบ 1 อะคับ:p

15. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ตามกฏหมาย นั่งตอนเดียวกับคนขับได้ไม่เกิน 2 คนครับ รวมคนขับด้วย
    แต่ก็อย่างว่าแหละ อยู่ที่คุณตำรวจเค้าว่าจะกวน.... หรือป่าว แต่ผมก็อัด 3-4 ประจำ ยังไม่เคยโดน

16. เราเอาเบาะของรถกระบะแคปโตโยต้า สองอันมาวางหลังเบาะคนนั่งกะคนขับ เด็กๆนั่งกะนอนกันสบาย

17. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    เคยโดนเหมือนกัน นั่ง3

คนกางค่อมเกียร์

ตำรวจบอกว่า กรณีนี้ต้องคน 2 ใน 3 คน (อนุโลมให้ เพาะว่าเข็มขัดมี 2 เส้น)

แต่ก้อไม่รุ้เหมือนกันว่า เปงเหมือนกันทุก สน หรือเป่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้