REVIEW : SKUNK2 Universal Muffler 60MM and fiting with CIVIC Type-R

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 19 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    กลับมา ลง รีวิว กันอีกครั้งครับ หายไปซะนาน เพราะว่า ยุ่งเหลือเกิน และก็รอของนานมากเช่นกัน โปรเจคนี้เป็นของน้องชายผมคนหนึ่ง ซึ่งอยากจะทำให้ CIVIC FD ธรรมดา กลายเป็น CIVIC Type-R และ ผมคิดว่า อาจจะเป็น CIVIC Type R คันแรกเลยที่ ประกบกับท่อของ Skunk2 ซึ่งเมื่อ เสร็จสิ้นใน Step ที่หนึ่งของโปรเจค ผมว่าออกมาลงตัวมากๆ สำหรับท่อ Skunk2 และกันชนท้ายของ Type R แท้ๆ

สำหรับเสียงท่อออกมา แนวน่าฟัง ไม่โวยวายและประสิทธิภาพในช่วง Run-in ท่อใหม่ก็ พอมาได้ เป็นที่หน้าพอใจ ถึงจะมีต้นบางลงไปนิดหน่อย แต่กลางและปลายไหลขึ้น สำหรับ เกียร์ ออโต แต่ถ้า ใส่ Silencer เข้าไป งานนี้ ต้นมาขึ้นเห็นๆ เลย แต่ว่ากลางและปลายจะไหล น้อยลงหน่อย ก็สามารถเลือกได้ว่าชอบขับ style แบบไหน

งั้นมาดูภาพกันดีกว่า สำหรับ CIVIC FD + Skunk2 Universal Muffler 60MM (คิดว่า เป็นคันแรกในไทยนะ)

เริ่มจากระยะไกลกันหน่อย

ด้านข้าง

มาเห็นชัดๆ กับท่อดีกว่า

โลโก้ Skunk2 เห็นกันชัดๆ

มาต่อกันอีกมุม

มันเข้ากับ กันชน Type R แบบนี้เอง

มาต่อภาพรวมๆ กันดีกว่า ครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ โหลดลงมานะครับ

ขอบกระจังหน้าแบบนี้จัง

ก็คงจบการ Review สั้นๆ ไว้แบบนี้แล้วกันนะครับ ก็คิดว่าเอามาแบ่งกันชม แหละครับ เพื่อว่าใครชอบก็ดูกันไว้ครับ

2. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้