(แจ้งเตือน) ถนนเส้นพระราม3 เลียบแม่น้ำครับ มีการทำถนนแล้วสร้างขอบปูนกั้นสูงเหนือพิ้นถนน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kai_ck2, 20 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    มาแจ้งเตือนครับ...

ช่วงนี้ใครขับรถ ถนนพระราม3 เลียบแม่น้ำ ตั้งแต่สะพานกรุงเทพ มุ่งหน้าไปคลองเตย (ทั้งสองฝั่ง) ระวังกันด้วยนะครับ เพราะขอบทางด้านเกาะกลาง กำลังทำถนน และได้สร้างขอบปูนกั้นรถเมล์ BRT (ช่วงป้ายรอรถ Brt) ที่จะวิ่งสายนี้ไปจนถึงถนนนราธิวาสฯ-สาทร โดยจะมีเป็นช่วงๆ ซึ่งขอบปูนนี้สูงพอสมควรเลย

ซึ่งถนนเส้นนี้ ก่อนสร้างป้ายรอ BRT กับเจ้าขอบกั้นนี่ก็ขับลำบากอยู่แล้ว คนที่เคยวิ่งเส้นนี้จะรู้ดีว่าเลนมันตีเส้นแปลกๆ วิ่งๆอยู่ก็โดนบีบเลนซะงั้น

วันนี้ผมขับกลับจากที่ทำงานก็เจอรถเกิดอุบัติเหตุ เสยขึ้นไปก่ายบนขอบปูนนี้ถึงสองคันติด โดยทั้งสองเกิดเหตุห่างกันไม่มาก

โดยตอนกลางวันน่าจะสังเกตเห็นได้ชัดกว่าตอนที่มืดแล้ว ยังไงเพื่อนๆพี่ๆ ที่ใช้ถนนเส้นนี้ ขอให้ระมัดระวังกันด้วยนะครับ เพราะจังหวะลงสะพานมาก็โดนบีบเลนแล้ว บางคนไม่สังเกตเจ้าขอบปูนที่สูงขึ้นจากพื้นนี้จะเข้าไปเต็มๆ รถบ้านคงเกยขึ้นบนอ่ะครับ แต่ถ้ารถซิ่งนี่น่าจะเข้าเต็มๆ

2. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ระวังๆกันด้วยน่ะคับ

ผมใช้ถนนเส้นนี้ทุกวันอันตรายมากๆ

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอบคุณครับ

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    Thx ครับ

5. อันตรายจริงๆ ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อันตรายมา

และรถติดมากด้วยครับ

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ยิ่งตรงหน้าแมคโคร กลับรถน่ากลัวมากๆ เลยไปหน่อยเลนขวาก็ราดหน้าสูงกว่าเดิมเป็นนิ้วๆ -*-

8. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    ตอนกลางคืนบางวันหลบแท่งปูนแล้วยังต้องมาลุ้นว่าหลังแท่งปูนมีกรวยกั้นยื่นออกมาอีกหรือเปล่าด้วย เฮงซวยจริงๆ

9. phosphe

phosphe New Member Member

41
    1
    0
    มีแต่คนด่ากันทั้งนั้น
    ผมทำงานอยู่ ถ.นราถิวาส
    รถติดทั้งเช้า-เย็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้