รถผมคอยล์จุดระเบิดเสียรึเปล่าครับ ช่วยวิเคราะห์ทีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 18 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    เปิดเนตอ่านดูอาการคอยล์เสียคือขับๆไปแล้วจะดับ หรือรอบเดินเบาไม่นิ่ง แต่อาการรถผมที่เป็นคือ ขับไปเจอทางขรุขระ รอบมันจะสะดุดเด้งไปเด้งมา ขับลงจากลูกระนาด บางทีก็ดับ บางทีลงสะพานแรงๆรอบมันวูบไปพันสองพันรอบก็มี พอเจอถนนเรียบๆก็วิ่งดีเหมือนเดิม จะมีอาการเฉพาะตอนเจอทางขรุขระ อาการอย่างนี้เป็นที่อะไรได้บ้างครับ ช่วยไล่ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ อ้อ ใช้ บีเอ็ม e30 เครื่องm10 คาร์บิวของนิสสัน b14ครับ กินน้ำมันล้วนๆครับผม

2. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    สายหัวเทียนก้มีส่วน เเต่คาบูน่าจะมีส่วนมากกว่า

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปลั๊กคอยล์จุดระเบิด หรือ ปลั๊กอ่านค่าสัญญาณอากาศ หลวมครับ

4. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ลองดู ปลั๊กคอย แล้วก็ สายหัวเทียน อย่างที่ด้านบ่นว่า ดูครับ

5. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ปลั๊กคอยล์หลวมคับ

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ดูปลั๊กเหมือน ท่านอื่น ๆ บอก

แล้ว ก็ เช็คระบบน้ำมัน หน่อย ก็ ดี ..... เหมือน น้ำมันเข้าไม่เต็ม เวลารถ เอียง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้