รถมีปัญหา เรื่องระบบไฟฟ้าฮะ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย RocketDive, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RocketDive

RocketDive Guest

0
    0
    0
    รถมีร่า มีปัญหาเรื่องระบบไฟฟ้าครับ เป็นรถคาบูนะครับ

ตอนแรก รถสตาร์ตยาก ไม่ค่อยจะยอมติด (ช่วงเช้าๆ) แต่พอเอาแบตอีกลูกมาพ่วงแล้ว ทีเดียวติดเลย แล้วลองอีกวิธี คือ เอาสายไฟฟ้า จัมพ์จากขั้วบวกของแบต มายัง ขั้วบวกของคอลย์ ก้อติดง่ายเหมือนกัน พอเห้นมานวิ่งได้ เลยคิดว่าเด๋วค่อยทำ

ตอนนี้ อาการหนัก พ่วงยังไงก็ไม่ติด จั้มขั้วแบตมาคอลย์ แล้วติด แต่ เอาออกปุบดับ ต้องแช่ไว้ -*-

คิดว่าน่าจะต้องไล่ระบบไฟใหม่ มีอู่ไหนแนะนำมะครับ หรือ ที่ DWS รับทำไหมครับ (อยู่แถว บางนาเทพารักษ์ ฮะ)

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ติดต่อไป DWS ได้เลยครับ 081-344-4544

3. RocketDive

RocketDive Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ DWS คร๊าบบ ^^"

แหะๆ อายเรย ขี่รถยังไง สายพานหลุด มะรู้เรื่อง ^^"

วันหลังจะไปรบกวนเรื่องใหญ่ๆ กว่านี้ฮะ

ปล.รถจอดเต็มเลย ไม่รู้มีคิวว่างเมื่อไหรฮะ

4. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    คงต้องหลังกลับจาก ปาย ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้