อยากถามเกี่ยวกับ NV หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไม่ล็อกอินนะครับ, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือตอนนี้อยากหารถซักคันนึงบรรทุกได้และคันไม่ใหญ่มาก เลยมาจบที่ NV
    แต่ผมลองเปิดดูในหนังสือก้องงในหนังสือเขียนว่า
    nissan nv wingroad 1.6 กับ
    nissan wingroad 1.3
    แล้วมันเป็นรุ่นเดียวแต่ต่างซีซีรึเปล่าครับเพราะผมดูรูปมันก้อคล้ายๆกันเลยครับ
    แล้วอยากรู้อีกอย่างว่ารถรุ่นนี้ยังมีรถใหม่อยู่รึเปล่าครับเพราะบางคนที่ผมถามดูเค้าบอกว่าไม่มีแล้ว
    แต่หนังสือรถผมยังเห็นเค้าลงราคาอยู่ครับเป็นราคารถใหม่นะครับ
    ขอบคุณครับ

1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เอ่อ...จะบอกยังไงดีอะ..
    nissan wingroad 1.3 เนี่ย...ประเทศไทยไม่เคยผลิตนะครับ
    แต่ที่ยี่ปุ่นอะครับมี แต่ป็นเครื่อง 1.5 นะครับ ออกแนว VAN ad nissan wingroad
    รหัส Y10 Y11 Y12

แต่รถ nissan wingroad ป้ายแดงเนี่ยปีนี้รู้สึกว่าจะเลิกผลิตแล้วนะครับ แต่ลองโทรไปถาม
    ที่ตัวแทนจำหน่ายดูก่อนครับ ที่ สยามนิสสัน หรือ นิสสันกรุงไทย น่าจะได้คำตอบครับ
    แต่ปีที่แล้วผมยังเห็น nissan wingroad smart ป้ายแดงวิ่งกันนะครับ
    ส่วนมือสองก็น่าสนใจนะครับ ถ้าอยากได้ใหม่ๆ ปี 2005 ยังมีให้จับจองราคา ถูกกว่ากันมาก
    ยืนที่ สองแสนปลายๆ ครับ ..บางทีอาจถูกกว่า..

ส่วนหนังสือที่ลงเป็น เครื่อง 1.3 ผมว่าเค๊าอาจพิมพ์ ผิดพลาดนะครับ .. :D

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    NV เดิมๆไม่มีเครื่องพันสามครับ ในหนังสือน่าจะพิมพ์ผิดนะ...:D

3. NUM-VAN

NUM-VAN New Member Member

28
    0
    0

เห็นเหมือนพี่ เค้าน่าจะพิมพ์ผิด

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถูกต้องครับผม

5. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    ป้ายแดงที่สุราษฎร์ยังมีให้เห็นอยู่ครับแดงจิงๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้