แนะนำอู่ทำสี ย่าน รามคำแหง ผมด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย PK-POWER, 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    พอดีผม เคลมประกัน Nissan NV Wingroad ของโอสถสภาประกันภัย ครึ่งคัน ยกเว้น ประตูซ้าย,ประตูขวา,แก้มขวา,กระจังหน้า,ฝาท้ายกระบะ และ หลังคา

มีตัวเลือกดังนี้

1.อู่ณรงค์วิทย์ อ่อนนุช 80 อ่านเจอข้อมูลใน internet แล้ว feedback ค่อนข้างดี + กับน้าเคยเอารถไปทำสี เป็นที่น่าพอใจ แต่ว่า ช่วงนี้ งานเต็ม ต้องรอ หลังวันที่ 27 มค 52

2.อู่เจริญพงษ์ รามคำแหง 79/2 โทรไปสอบถาม ว่างครับ เอารถไปทำได้เลย แต่ค้นหาใน internet แล้วไม่มีข้อมูลของอู่นี้เลย

3อู่ N.P. บอดี้ช้อป รามคำแหง 127/1 โทรไปสอบถาม ว่างครับ เอารถไปทำได้เลย แต่ค้นหาใน internet แล้วไม่มีข้อมูลของอู่นี้เลย

จึงอยากเรียนถามพี่น้อง NV Club ว่า อู่ใน ข้อ 2 และ ข้อ 3 เป็นอย่างไรบ้าง ใครเคยมีประสบการณ์ ทำสี กับ 2 อู่นี้ โปรดแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล:

-มี รายชื่ออู่ในเครือของประกัน โอสถสภา อีกตาม link ด้านล่าง พี่น้องท่านใดเห็นว่าอยู่แถวๆ รามคำแหง บางกะปี พัตนาการ ทำดี รบกวนบอกต่อด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
    http://www.osi.co.th/index.php?expand_mdetail=30

-ผมไปตั้งกระทู้นี้ในรัชดาแต่ยังได้ข้อมูลไม่มากนัก ถ้าพี่น้องท่านใด อ่านแล้วคิดว่าจะตั้งทำไมหลายๆ ที่ต้องขออภัยมา ณ ที่ นี้ด้วยนะครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    The GuRu Jack ช่วย ป๊อกกี้ด้วย :D:D

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ป๊อกจ๋า ... ยังไงก็อู่ประกัน ป๊อกเลือกได้เลยว่าจะเข้าอู่ไหน ...
    เพียงแค่ตอนเราไปรับรถถ้า เราไม่พอใจเราก้อไม่ต้องรับออกมา อะ
    เพรารถ้าเราไม่รับ อู่ก็ไม่ได้ตังค์ จากประกันอะ
    อู่ไหนก็เหมือนๆ กัน นะป๊อก ดูแค่เรื่องเวลาดีกว่า ..
    ว่าอู่ไหนเสร๊จเร็ว .. จาได้เอา เจ้าตัวน้อยออกมาลั้นลา ได้ไว
    ทำดีไม่ดี อยู่ที่ตาเราเองอะป๊อก
    เรา ตรวจรับรถ เออ สีดี เราก็ขับออกมา .. ทำไม่ดี เราก็บอกพี่ครับ แก้ตรงนี้ให้หน่อย
    เดี๋ยวมารับวันหลัง ..
    มันเป็นงานซ่อมต้องเข้าใจ
    แต่ถ้าป๊อกจะลอกสี ป๊อกก็ต้องเพิ่มเงินให้เค๊า .. หลายพันเลย ...
    มีไรโขกเอ็ม มาถามได้ เพื่อน ..

ส่วนในห้อง รัชดอย่าไป พึ่งพามานเลยครับ .. มีแต่พวกรู้มาก เกินไป ..(อวด แต่ กลวง)

ว่าแต่ ป๊อก รถแกขับมาปีเดียว ทำไม มันเยอะแยะมากมายเหลือเกิน ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    เดี๋ยวตัดซาติ๊กเกอร์ ให้ ... "มือใหม่อ่อน หัด" ฮ่าๆๆๆๆกรูล้อเล่น ..

แต่ จาเอาเดี๋ยวจัดให้ อิอิอิ

เออ ... ไป เครมๆ ซะ จะได้หมดห่วง ... จริงๆ น่าจะต่อประกันก่อนค่อยเครมนะ .. จะได้ส่วนรถ
    เครมแห้งไปแล้ว เตรียมหา เจ้าใหม่ได้เลย ... เบี้ยเพิ่ม อีก 40% แน่ๆ

4. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    ขอบใจมากเพื่อน เหอๆ สะสมทำทีเดียวอะ สะสมมาเกือบ สองปีแล้ว

อาทิตย์ หน้าว่าจะแจ้ง เคลม กระจังหน้า, ฝากระโปรง และ ฝาปิดท้ายกระบะ อีกซะหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้