รอบตก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yai b14, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yai b14

yai b14 New Member Member

64
    5
    0
    เครื่องยนต์ตอนสตาร์ทแล้วรอบเครื่องปกติอยู่ที่ 800-850 ถ้าเปิดแอร์รอบจะขึ้นไปที่1100 แล้วก็ลงมาปกติ แต่พอเข้าที่เกียร์ D แล้ว รอบจะตกลงมาที่ 300-400 เวลาวิ่งรถค่อนข้างอืด ( ติด LPG แบบ fix mix)อาการแบบนี้เป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน อาการที่ว่ามานี้เกี่ยวกับมอเตอร์เดินเบาหรือป่าวครับ เพื่อนบางคนเค้าบอกให้ถอดน๊อต 2 ตัวตรงฝาสีดำอยู่ใต้แอร์โฟร์ออกแล้วใช้สเปรย์สีฟ้าชีดเข้าไปเพื่อทำให้ตัวมอเตอร์สะอาด รอบตกก็เป็นสาเหตุใหพวงมาลัยหนักด้วยใช่มั้ยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

2. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ีup......
    รอกูรู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้