Meeting เดือนมกราคม 2552

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย RISA, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    จะสิ้นเดือนแล้วไม่มีใครเปิดกระทู้ meeting เลยอ่ะ ตรงกับวันเด็กพอดีเลย คราวนี้ขอเสนอให้หาที่จอดกว้างๆแล้วมาปิคนิคกันดีกว่าจะได้คุยกันมากขึ้น ไม่งั้นต่างคนต่างกินดูห่างเหินยังไงชอบกล หรือใครคิดว่าไงกันบ้าง ขอเสียงหน่อยจ้า

2. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    แนวปิคนิกที่เรามิตติ้งกันล่าสุดเลยนี่คือที่เมืองทองครับแต่นั่งกันขาเป็นเหน็บเลยอ่ะ
    แต่บรรยากาศโคตระอบอุ่น:D

3. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    รู้สึกเสาร์ที่2ของเดือนจะติดเลือกตั้งผู้ว่า กทม. ร้านคงปิดหมด

คงต้องเลื่อนออกไปก่อนแล้วมั้ง

รอคนมาตอบอีกทีนะครับ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เลื่อนขึ้นหรือเลื่อนลง..หรือ..ย้ายไปมิตติ้งแถวสมุทรปราการ..

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18

บางปู มั๊ยล่ะ อยากไปๆๆๆๆ:D:D:D

6. RISA

247
    0
    0
    โหวตบางปูด้วย 1 เสียงจ้า คราวนี้อย่าล่มอีกน้า :p แต่นัดค้างคืนน่าจะยากนะตอนนี้ แต่ถ้านัดกินข้าวร้านของสโมสร บรรยากาศดีสุดๆ หรือถ้าอยากครึกครื้นหน่อยร้านแถวนั้นมีน่าสนใจหลายร้าน

7. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ไปมิตติ้งนะ ม่ะใช่ฮันนีมูน หรือว่าเหมารวมซะเลยยุคประหยัด :D

8. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ดีคับ..ขอบอกเพราะใกล้บ้านผมด้วย........อิอิ:D:D
    ตอนแรกจะเสนอตั้กนานนานแล้วแต่กลัวม่ายมีใครมา

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ผมมีอบรมที่กรมพัฒนาที่ดิน 21 - 30 ม.ค. 52 ถ้าเลื่อนไปอยู่ในช่วงนั้นผมคงได้ไปมีตติ้งด้วยล่ะคราวนี้อ่ะ...อิอิอิ :D :D :D

10. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ไปไหนก็ว่ากานไป

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รถ คง เส็ด ทัน นะ เนียย คราว เนีย

12. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ถ้ายังพอมีเวลาก็อยากให้ลองหาที่จัดงานการกุศลบ้างครับ

วันเด็กก็น่าจะไปบริจาคอุปกรณ์การเรียน เครื่องเขียนที่สถานเลี้ยงเด็กกำพร้า บ้างนะครับ

แต่ถ้าวางแผนไม่ทันก็ไม่เป็นไร ไปตามที่นัดก่อนก็ได้ครับ ไว้มีเวลานัดกันล่วงหน้าแล้วค่อยไปทำบุญกัน

13. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    เห็นด้วยคับ..แต่ไว้คราวหน้าก็ดีนะ..อิอิ

14. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ช่วงสอบพอดีเลย แย่จัง

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    อ่ะบางปูก็บางปู..ตกลงมิตติ้งรอบเดือนมกราคม..ไม่เลื่อนน่ะ..แม้ว่าจะชนกับเลือกตั้ง ผู้ว่า..เอาเป็นว่าเราหนีออกไปบางปูล่ะ

ตอนนี้ก็เหลือแต่สรุปร้าน..ใครมีร้านไหนแนะนำว่ามาเลยครับ..

16. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

งานนี้..สงสัยอดอีกแล้วววววว.... :( :( :(

17. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    บางปูอยู่ไหนอ่า

ไม่รู้จัก

18. PeMhom

1,163
    3
    0
    บางปู..อยู่..สมุทรปราการ..
    ยังไม่มีคนเสนอร้านเลย..อ้ายเราก็ดันรู้จักอยู่ร้านระเบียงทะเลอยู่ร้านเดียว

พี่บุ๊คว่า..เสี่ยโอเค้าจะพอรู้จักร้านแถวนั้นม่ะ..เห็นว่าช่วงหลังไปขลุกอยู่แถวนั้นเป็นประจำ :D
    บอร์ด..เบิด..ไม่เข้า..ไม่โพสเลย..เงียบหายไปเลย..

19. salung

salung New Member Member

26
    0
    0
    ขออนุญาติตอบนะครับแถวน้นมีให้เลือหลายที่
    สถานตากอากาศบางปู(บรรยากาศดี)
    ร้านเฮียหมา(เน้นอาหารอร่อย)
    อีกร้านจำไม่ได้แต่อยู่บริเวณใกล้เคียงกัน

ขอให้สนุกกับการมาเที่ยวบางปูนะครับ
    (ผมคนสมุทรปราการ อยู่ฝั่งพระประแดง)

20. Udong

319
    0
    0
    แล้วไปทีนึงต้องเตรียมเงินไปประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

21. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาครับ

2-3 พันก็อยู่เเละมีตติ้งทีนึง...อิอิ

ล้อเล่นหลักร้อยครั[

22. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ถามเสี่ยได้เลย ขาแม่นแถวนั้นอยู่แล้ว

ใครที่จะไปลองรถกับเฮียเค้าย่านๆนั้น บอกได้เลยครับว่า ไม่ได้แดก แน่

ถิ่นเค้าอยู่แล้ว

23. Udong

319
    0
    0
    ถ้าไม่เกินพันจะได้เก็บเงินไป

เฮ้อ

แต่อาจจะหลงทาง เสียน้ำมันไปหลาย

555

24. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    มาแอบดู

ครั้งนี้จะไปให้ด้าย ม่ะเคยไปกะเค้าเลยสักที

25. BLUEprimino

584
    5
    18
    สรุปว่าไงกันบ้างครับ

26. PeMhom

1,163
    3
    0
    ช่วงนี้เสี่ยโอไม่เข้ามาเลยนิ..เก็บเนื้อเก็บตัว..หวังสร้างครอบครัว..อยู่สิ

ไปเถอะน้องเอ๊ย..ค่าใช้จ่ายมันไม่ได้เยอะแยะขนาดนั้น..รอบก่อนที่ไปคาราโอเกะ..เช็คบิลมา..หมื่นกว่า..หารไป..หารมา..ตกคนล่ะ 500

ยินดีครับ..ทำตัวให้ว่างล่ะกัน..มาเจอหน้ารู้จักกันไว้ก็ดีครับ

เบื้องต้น..สรุปว่า..เป็นวันเสาร์ที่ 10 มกราคม
    สถานที่..ละแวกบางปู..ส่วนที่นัดพบกับสถานที่แน่ๆยังไม่คอนเฟริม..เดี๋ยวขอไปถามหมอกฤษณ์ ก่อน
    :D

สถานที่..มีสมาชิกเสนอมา 2-3 ร้าน

1 สถานตากอากาศบางปู (บรรยากาศดี)
    2 ร้านเฮียหมา (เน้นอาหารอร่อย)
    แล้วผมขอเสนออีกร้านล่ะกัน
    3 ร้านชื่ออะไรไม่รู้ของเสี่ยเจริญ น้ำเมาอ่ะ..ที่เค้าแต่งร้านเป็น ล็อคเคบิ้น อ่ะ ใครรู้ช่วยบอกที :confused: :D:D

ช่วงนี้ใครอยู่ละแวกแถวนั้นก็ลองเสนอเข้ามาครับ..ก่อนป๋าต้อย..แกจะมาปิดโหวต

27. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ตรงกับวันเด็กพอดีอดไปแน่เลย ... ถ้าเลื่อนไปซักอาทิตย์ก็ดีจะได้ไปด้วย :)

28. RISA

247
    0
    0
    ขอเสนอเพิ่มอีกร้านจ้า "ระเบียงทะเล" www.rabiengta-le.com/ ลองเข้าไปดูบรรยากาศดีมากๆ เลย มีที่จอดรถประมาณ 40 คัน สามารถจองล่วงหน้าได้

29. PeMhom

1,163
    3
    0
    มาลงความเห็นเลือกร้านกันดีกว่า
    1 สถานตากอากาศบางปู (บรรยากาศดี)
    2 ร้านเฮียหมา (เน้นอาหารอร่อย)
    3 ร้านระเบียงทะเล

ช่วยกันลงความเห็นด้วยครับ

30. BLUEprimino

584
    5
    18
    เอาแบบที่จอดรถ พูดคุย ถ่ายรูปได้ด้วยนะคร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้