b16+20 ควรเปลี่ยนเฮดไม๊ครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย sucka, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sucka

sucka New Member Member

14
    0
    0
    คือขับแล้วมันเหมือนอั้นๆนะครับ ตอนนี้ยังเป็นเฮดเดิมของb16อยู่ ต้องเปลี่ยนไม๊ครับแล้วแบบเลสกะเหล็กมันต่างกันยังไงครับ ท่อตอนนี้เป็นปลายสปูนมีพักกลางตัวนึง ท่อขนาด 2.2 พอไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนได้ก็ดีครับมันจะได้รูใหญ่ขึ้นกว่าเดิม
    ส่วนเหล็กกับเลสแล้วแต่คนชอบครับถ้าเลสก็สวยกว่าเหล็กแต่ราคาก็ต่างกัน

3. sucka

sucka New Member Member

14
    0
    0
    อีกนิดพี่ แล้วต้องเปลี่ยนหัวเทียนไหมครับ ตอนนี้ใช้ iridium เบอร์ 6 อยู่นะครับ ขอบคุงครับ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ท่อกลางไม่ควรต่ำกว่า 2.2 นิ้ว ท่อเฮดเดอร์ควรจะต้องเปลี่ยน ถ้าไม่มีตังก็พอถูไถใช้ไปก่อนได้ และถ้าเลือกได้ ใช้สแตนเลสดีกว่าเหล็ก เพราะนอกจากจะดูดีกว่า แล้ว ยัง ทนทานกว่า, เก็บความร้อนได้ดีกว่า, เหนียวกว่า, ผิวเรียบกว่า ข้อเสียก็คือ แพงกว่า, หนักกว่าถ้าหนาเท่ากัน และถ้าเชื่อมไม่ดี โอกาสรั่วมีสูงกว่า

หัวเทียนใช้เบอร์ 7 ดีกว่ามั้ง แต่ถ้าที่ทำมาไม่ได้ทำเพิ่มกำลังอัดเลย ประกบอย่างเดียว เบอร์ 6 แบบเดิมดีกว่า

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้