นี่ใช่.....ของเทพ R11 ป่าว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย beeq, 9 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    ใครใส่อยู่ถามหน่อยครับติดยังไง twister มันอ่ะ ต้องเจาะเสามันป่าว หรือมันมีรูให้ติดอยู่เเล้ว :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เทพ เลย ว๊าวๆ ของ เทพ ว๊าวๆ ต้อง ถาม พี่ น้อง เลย ครับ ไม่ เคย เห็น เลย แหะ แต่ แจ๋ม ดี ครับ

ว่า แต่ twister มัน ใช้ ทำ อะไร อะ ครับ

3. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ช้ายเลย.........เป็นของเทพชิ้นหนึ่งก็ว่าได้.........ไม่ได้ช่วยแรง........แต่ครบเนียนเลย..........อิอิ ของเรายังไม่มีกันเลยอ่ะ ใช้มั้ยเจ้าตูน

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ยังไงก็เล่นแยกชิ้นอยู่ดี อิอิ :D

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

twister อ่ะ เอาไว้ดื่มแก้กระหาย เอาไว้พังบ้านยามขึ้นฝั่ง แล้วก็เอาไว้ดูแก้เซง อิอิ :D

6. poomsiri

672
    8
    0
    มันทำได้ขนาดนั้นเลยหรอ.............โห้ ต้องหามาซักคู่แล้ว.............เพราะขับรถแล้วชอบหิวน้ำบ่อย ๆ :D:D

7. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ซะงั้น

8. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    แรงขนาดวัวลอยเลยนะนั่น :D

9. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    สงสารเจ้าของกระทู้จังเล้ย ได้สาระครบถ้วนมั่กมากกก

10. beeq

106
    0
    0
    twister ..... เนี่ยทำได้ทุกอย่างเลยเนอะ

เม้นกันมันเลย เเต่ยังไม่ได้คำตอบเลย ขอบคุณทุกความเห็น :D

เด๋วจะหามาให้อีกชุดสั่งของไปล่ะ เเม้ภายนอกไม่ค่อยหล่อ เเต่ในรถต้องมีดีกะเค้าบ้าง ...

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหม๋ๆ พี่ๆ

งั้น ผม ฝาก หน่อย ได้ ไหม ครับ ผม อยาก ได้ พรม ผืน ใหญ่ ที่ รอง รถ อะ ยัง ไง พี่ pm เบอร์ โทร มา ที ครับ อยาก คุย ด้วย

12. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ตกลง twister มัน ใช้ ทำ อะไร อะ ครับ อ่านมาตั้งยายยังไม่รู้ว่าใช้ทำอะไร

13. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    แกะฝาครอบเดิม(เสาA) แล้วเปลี่ยนได้เลยครับ หาลำโพงแยกชิ้นเสียงดีๆ
    6 1/2" สักคู่เสียงที่ได้มันจะมีมิติมากขึ้นครับ
    แต่ถ้าเอาทวีเตอร์เดิมที่มีอยู่ต่อพ่วงกับลำโพงข้างประตูเสียงทีได้จะแบนๆ
    ไม่มีมิติเสียง เนื่องจากมันไม่มีพาสสีฟครอส์โอเวอร์

แต่ถ้าเป็นลำโพงที่เป็นชุดแยกชิ้นดีๆ มันจะให้ควมชัดเจนของเสียงแหลม
    พริ้วใสความถี่เฉลี่ยจะอยู่ที่5000-20000HZ เสียงมันจะเปิดมิติเวทีเสียง
    ชุดหน้า ตัวติดเสาA น่าใช้ครับฟังเพลงเพราะไปอีกแบบ

ผมก็ตามหาอยู่ครับ พอดีเพิ่งยกชุดเก่าออกแล้วลงใหม่เอาเบาๆเสียงเพราะๆ
    ทวีตเตอร์คู่หน้าวางลอยๆไว้ที่คอนโซลยังหาเสาAไม่ได้
    (ของหายากครับเก็บไวใช้เถอะครับ)

14. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ขยันหาเนอะ..

15. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อืมมมม ... ไม่เคยเห็นเหมือนกันแฮะ :D

16. pee-ae

161
    2
    0
    ถ้าใครอยากได้ลำโพงแยกชิ้น 6.5นิ้ว ยี่ห้อDIESEL กับ BW Car Audio
    สั่งให้ได้นะครับผมรู้จักกับผู้จัดการบริษัทที่สั่งเข้ามาขายบ้านเรา บริษัท BIG AUDIO
    กับบริษัท AUDIO ACCESS ไม่ต้องไปซื้อที่ร้านเครื่องเสียง หรือยี่ปั้ว, ซาปั้ว
    ให้โดนฟันหัวแตก (ตอนนี้ผมก็ใช้ DIESEL USA. หน้า-หลัง เสียงเนียนมั๊กๆ
    แค่กล่องใส่ก็สวยขาดใจ ใบรับประกันครบ)
    เค๊าขายให้ผมราคาขายส่งอะ ถูกกว่าซื้อที่ร้านเครื่องเสียงเกือบเท่าตัว

17. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    รบกวน PM ราคาให้หน่อยคับ อยากเปลี่ยนคู่หน้าอยู่พอดี

18. Sak_R10

65
    0
    0
    ตอนแรกนึกว่าจะปูกระเบื้องใน R11

19. beeq

106
    0
    0
    มันเป็นโชคดี ของผม ไม่ได้กะไปซื้ออะไรวันนั้น ไปถามหา skirt R11 เล่นๆ ทีเเลกบอกมี เเต่ไม่ใช้ เลยเดินดูนิดหน่อย มีของ R11 หลายอย่าง เช่นพวกกลอบช่องเเอร์ เส้นยางรีดน้ำประตูหลัง ไฟเหน้าเพชร เค้าบอกว่ามียางตรงคานหลังคา ไม่ใช่คิวยางที่ติด weather guard น่ะ เส้น 500 เอง น่าสนใจอยู่เเต่ของหมด เเล้วเลยถามเล่นๆว่ามีเเม็กกาไลท์ ที่มี twisterมั้ย มีซะงั้น :eek:
    เเล้วก็สอยเอาฝาคอนโซนกลาง มาด้วย ของเก่าบานพับมันหัก ไปชมกันได้ครับ บางกรวยนี่เอง
    ร้านชื่อ ช.เกษม ออโต้ พาร์ท

20. beeq

106
    0
    0
    สนใจลำโพงคู่หน้า6.5 นิ้ว PM ราคาหน่อยครับ

21. pee-ae

161
    2
    0
    ราคาให้ทางนี้ได้เลยครับไมมีอะไรปิดบัง ของดีๆแบ่งกันใช้
    -DIESEL DS-6.2C 2550.- รวมvat.แล้ว (ตัวนี้ผมใช้อยู่)
    -BW Car Audio BW6.1S 2530.- รวมvat.แล้ว
    ลองไปหาดูรูปในนิตสารเครื่องเสียงรถยนต์ดูกันเองนะ
    หนังสือ Car Stereoก็ได้ ผมไม่มีรูปมีแต่ตัวจริงติดรถอยู่
    2ชุด เสียงดีจริง ไม่ดีไม่กล้าแนะนำเดี๊ยวโดนน้องๆด่า5555

แต่อย่าเอาไปเทียบกะยี่ห้อ Focal, Dynaudio, Rainbow
    Scan Speak, DLS, JL หรือ Brax นะ พวกนี้กลาง-แหลม
    ไฮเอนด์ขั้นเทพ ราคามันโครตเทพด้วย
    (ตัวที่ผมแแนะนำนี่ระดับกลางอัป ร้านติดอยู่สามพันปลาย-สี่พันต้น)
    ใครจะเอาก็รวมๆกันมาได้สัก4-5ชุด จะได้สั่งทีเดียว สงสารมอไซด์ที่มาส่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2009
  22. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    น่าสนใจไปเดินเล่น

พี่พีนี่ให้ข้อมูลดีครับ..ไม่มีกั๊กเลย..

ขอบคุณครับ

23. poomsiri

672
    8
    0
    อยากได้บ้างจัง............ไม่เคยเจอเองกะตัวซักที

24. pee-ae

161
    2
    0
    ผมต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ เห็นโพสเรื่องทวีตเตอร์
    ก็เลยกลายเป็นคุยเรื่องลำโพงไป เดี๊ยวจะหาว่ามาขายของ 5555.
    บังเอิญโดยส่วนตัวชอบเล่นเครื่องเสียงเหมือนกัน แล้วซื้อของได้ถูก
    ก็เลยเอามาแนะนำ เดี๊ยวคนในคลับจะคิดว่าขายของผิดที่ 5555.
    ไม่มีธุรกิจแอบแฝงครับ

25. Sak_R10

65
    0
    0
    คู่หน้า R10 นี่กี่นิ้วคับ ถ้าเป็น 6 นิ้วต้องแปลงเบ้าเดิมใช่ป่าวคับ

26. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    รบกวนบอกพิกัดละเอียดๆ หน่อยคร้าบ อยากจะไปหาของเทพๆ บ้าง ขอบคุณครับ และไม่ทราบว่าร้านนี้มีกา่ร์ดกระจกข้างซ้ายขายข้างเดียวรึป่าวครับ ขับๆอยู่มันหักไปเฉยๆเลย :cry::cry:

27. pee-ae

161
    2
    0
    ตูดลำโพงเข้าได้หมดแหละครับ เจาะรูสกูยึดน็อตใหม่แค่นั้น

แต่ถ้าให้ร้านเครื่องเสียงติดเค๊าจะสร้างแป้นไม้MDF รองขึ้นมา
    กันเวลาเอากระจกลงไม่ติดตูดแม่เหล็กนะครับ เนียนกว่าติดเองเยอะ

28. beeq

106
    0
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้