กระจกมองข้างแตกอ่ะคับ!!!!! ทำไงดีคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย o_dy4943, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    แบบว่าจอดรถไว้เฉย ๆ แล้วไม่รู้อะไรมาเฉี่ยวกระจกมองข้าง ฝั่งคนขับแตกคับ
    กรอบกระจกหักไปข้างหน้าแต่ไม่ห้อย พับไฟฟ้าใช้การไม่ได้
    ต้องทำไงอ่ะคับ เค้ามีกระจกขายอย่างเดียวมั้ยคับ
    หรือว่าต้องเปลี่ยนยกชุด แนะนำทีคับ
    ขอบคุณมากคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนยกชุดดีกว่าครับ

3. 1200 คับ เชียงกง ต่อเหลือ 900 "ไม่รุแพงป่าว" อย่าไปซื้ออะไหล่เปลี่ยนเลยคับ ไม่คุ้ม

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ดูดีๆนะครับระวังเจอรุ่นสาย 3 เส้นพับไม่ได้อ่ะเดี๋ยวจะยุ่ง

ซื้อเชียงกงต้องตาดีนิดนึงนะครับ มีคนโดนมาและ:D

5. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    ถ้าไม่เอาแล้ว จะขายหรือเปล่าครับ ผมต้องการ สายพาน หรือจะขายซากมันทั้งชุดเลยก็ได้ พอดีของผมมันพับไม่ค่อยได้ ทุกวันนี้ต้องใช้มือช่วยมันพับอยู่เลย

6. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ใครโดนเหรอครับ
    เผื่อผมรู้จัก:D

7. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    วันก่อนเจอ Fino อย่างเหี้-ย เลย เราบีบแตรเตือนมันไม่ให้แถเข้ามา เพราะกลัวมันจะมาเฉี่ยว
    พอรถติดไฟแดง แม่-งขี่มาตบกระจกเราซะหันพับไปข้างหน้าเหมือนกันเลย
    แต่โชคดีที่ง้างกลับมาแล้วมันยังพับได้เหมือนเดิม โดนแบบนี้มาครั้งสองครั้งแล้ว ทำไรมันไม่ได้ แค้น.... วิ่งตามก็ไม่ทัน เจอแถวอ่อนนุชครับ

ส่วนเรื่องกระจกถ้าเอาเฉพาะกระจกเบิกใหม่เหมือนไม่กี่ตังนะครับ ลองเช็คดู เคยเบิกตอนขับ 3 door 300 บาทเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้