ถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย taetfn, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taetfn

taetfn New Member Member

18
    0
    0
    ลิ้นหน้า rt100 ทำกันเท่าไรหรอ ครับ แล้วผม มี rt 100 เข้ากลุ่มด้วยได้ไหม แต่ คงไม่ค่อยได้ ไป มิตติ้งครับ เพราะ เรียน ที่ ศรีราชา อยากรู้ราคา ขอบคุณมากครับ เออ แล้วไคร มี พวงมาลัย สวยๆๆ ไม่แพงด้วย ช่วย ทิ้ง ราคาและ ยี่ห้อ ไว้หน่อยนะครับ เต้ครับ ไว้จะเอารูป รถมาลงไห้ดูครับ

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ราคาไม่แพงมาก

เพราะว่าของรถผมเอาชายกันชนหน้าด้านล่างของโตโยต้าไมตี้เอ็กซ์ มากลับห้วและยึดติดเข้าไป แต่จะไม่ค่อยยื่นออกมาไม่มากเท่าไหร่ แต่ก็ยังปิดตรงแคร้งน้ำมันเครื่องด้านหน้าได้บ้าง... :D:cool:

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ของผมทำมา 3000 - เป็นเหล็กนะ ตีขึ้นรูปใหม่ พร้อมทำสีครับ แหม ... มันยื่นได้ใจดีมั้ย อิอิ

ปล.เรื่องเข้าคลับนั้นถึงอยู่ต่างจังหวัดก็ไม่มีปัญหาครับ สมาชิกในนี้ก็มีอยู่ที่จังหวัดไกลๆ หลายคน แต่ก็เข้ามาคุยด้วยกันได้อยู่แล้ว เลือด RT เหมือนกัน ยินดีต้อนรับ

4. taetfn

18
    0
    0
    เต้

เบาะ คนขับขาด ไครมี บ้างครับ ลิ้นหน้าด้วย ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2009
  5. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ.......รวมพล RT100 หน้ายักษ์กันดีกว่าครับพี่น้องคร้าบบบบบบบบบบบ.....อิอิ

6. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ยินดีที่รู้ จักครับๆๆ สาวกหน้ายักษ์ หุหุหุ
    รถสีแดง ล้อดำไปเลย จะได้โหดๆ หุหุหุหุ
    ท่อ ยิงตรงสวยดี อิอิแต่อยู๋ใต้เพลาท้าย พอยกรถขึ้นแล้ม เพลาจะดันท่อ ลงมาทำให้ ท่อขาดได้ น่ะครับ อิอิ( ผมเคยทำมาก่อน ) ยกรถขึ้นเช็คช่วงล่างทีไร เสียเงิน เชื่อมท่อ ทุกครั้ง อิอิ
    มีไรถามได้น้าครับ [email protected]

7. เบาะผมมีอยู่เอาไหมครับ ถอดจากอาร์ที 1 คู่ เอาไปเลย 1000 รู้สึกว่าจะเป็นเบาะของ 300 ZX รึป่าวไม่แน่ใจแต่สภาพต้องมาเช็ดปัดฝุ่นกันหน่อยอะครับเพราะวางไว้หน้าบ้านครับ สนใจโทร มา 0859896432 ถ้าไม่ติด 029240577 ถ้าโทรมาไม่เจอฝากเบอร์ไว้เดี๋ยวผมโทรกลับครับ *0* รักอาร์ทีเหมือนกันคร๊าบบบบบบ

8. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    รถสวยนะครับยินดีที่ได้รู้จักครับ เข้ามาคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันบ่อยๆนะครับ
    จะได้สนิทสนมกันครับ :)

9. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ได้โอกาสขายเลยหรอวะตุ่ย...............เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเอารูปมาลงดิอยากเห็นๆๆๆๆ

10. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ตุ่ยมันบ้านรวยเว้ย ..... มี 300 ZX มาขายกับเค้าด้วย :D:D:D

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถามเจ้าของกระทู้หน่อยครับ

กาดบังฝนหามาจากไหนครับ อยากได้มานานแล้ว เห็นในรูปติดอยู่

12. taetfn

18
    0
    0
    ติดรถ เดิมๆๆมาครับ พี่น้อง

13. audy!

1,075
    2
    0
    ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ กาดบังฝน แต่ถ้าติดรถมาก็ต้องตามหากันต่อไปครับ :)

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    การ์ดบังลมที่พูดถึงนี่เป็นพลาสติกหรือสเตนเลสครับ ถ้าเป็นสเตนเลส เหมือนจะเคยรู้ว่ามันสามารถให้ร้านทำคิ้วสเตนเลสทำขึ้นใหม่ได้ แต่ต้องสืบก่อนว่าร้านไหน แต่ถ้าเป็นพลาสติกก็น่าจะดัดแปลงจากรุ่นอื่นเอาม่ใส่ได้นะ เช่น เคอี 70 หรือหน้าแหลม

15. taetfn

18
    0
    0
    เป็น พลาสติกครับพี่ กอล์ฟ ติดรถ มาเลย

16. taetfn

18
    0
    0
    รถ ผมสายพาน ดังเวลา รถวิ่ง แต่ พอเหยียบคลัช เสียงก็หายไป ใครพอรู้สาเหตุ และวิธีแก้บ้างคับ ละก็ใครพอมี ลำโพง 6x9 เหลือใช้บ้าง ต้องการอย่างแรงครับ ขอบคุนคับ

17. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0

:):) ถ้าจะทำแบบพลาสติกก็สั่งทำได้ รวมๆ กันมาหลายๆ คันหน่อย มันมีคนรับทำน่ะ แต่ต้องมีหลายคันหน่อย แต่มันจะไม่คลาสสิคเหมือนสแตนเลสเท่านั้นเอง :cool::cool:

18. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    สายพานเริ่มแข็งแล้ว เอาโซแน็ก ฉีดที่สายพานหรือเอาจารบีทาที่ท้องสายพานก็เงียบแล้ว แต่จะให้ดี เปลี่ยนใหม่ไปเลยดีกว่าเพราะเดี๋ยวก็ดังอีก :sad::sad::sad::sad:

19. taetfn

18
    0
    0
    พวงมาลัย

พี่ๆครับ ผมได้พวกมาลัย มาอันนึง ของmomo ต้องหา คอพวงมาลัยแบบ ไหนครับ ถึงจะไส่ได้ ละใครมี แป้นแตร nardi momo trd โพสไว้หน่อยนะครับ พี่ ngernthong ชื่อเล่น อะไรครับ ผมเต้ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ราคา คอพวงมาลัย ประมานเท่าไรเอ่ย พี่โต มีไหมครับ

20. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    คอซื้อมา 350 อะ

21. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไม่เจอหน้าเจอตาเลยนะเนี่ย

หายไปนานเลยนะคุณอาร์ม ถ้าว่างล่ะก็มาโชว์ตัวหน่อยนะคร๊าบ.... :D:cool:

22. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ช่าย ๆๆ ต้องสเตนเลสถึงจะเข้ากับรถ คลาสสิคสุด ๆๆ ว่าแต่หายไปนานเลยนะพี่อาร์ม ถ้ามีเวลาว่างก็เข้ามาช่วยผมตอบคำถามต่างๆ นานาในบอร์ดนะให้ด้วยนะพี่ อิอิ :D:D:D

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แป้นแตรอันละ 50 บาท
    คอพวงมาลัยอันละ 150 บาท

หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่หรือร้านแต่งรถครับ ถ้าจะให้ดีซื้อตามร้านพวกคลองถมจะถูกกว่า :):):)

24. taetfn

18
    0
    0
    หงะ

พี่กอฟครับ แป้นแตร 50 คอ 150 นี่ ของแท้ มั้ยอ่า เผอิญผมสั่งของพี่โตไปละงิ แตร momo คอพวงมาลัย เก่าญี่ปุ่น รวมเปนเงิน 500 ตอนแรก จะเอา ฝาแตร teq ละ แฮะๆๆ ขอบคุนครับ ที่เข้ามาตอบคำถาม ถามหน่อย ถ้าเต้ ทำเสื้อ rt มา จะมีใครซื้อไหม ราคาไม่เกิน 150 แน่นอน ส่งได้หมดครับ เปน ภาพ กราฟฟิก งามๆๆครับ ไงเดี่ยวโพสไห้ดูครับ ขอบคุนครับ

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ราคาที่ผมโพสต์ไว้มันเป็นราคาที่ร้านแถวคลองถมที่ต่อรองแล้วครับ 55+ แต่เป็นของใหม่นะไม่ใช่เก่าญี่ปุ่น ฉะนั้นราคาที่โตหาให้เลยต่างกันครับเต้ ไม่แพงหรอก เพราะไม่ต้องเสียเวลาหาซื้อ ไม่ต้องเสียค่ารถ รอรับอย่างเดียว :D:D:D

ปล.เรื่องเสื้อ RT ที่จะทำขึ้นมานี่เป็นเสื้ออะไรเหรอครับ บอกรายละเอียดนิดนึง เพราะถ้าเป็นเสื้อของ RT CLUB นั้นผมทำไปแล้ว ไม่ควรทำขึ้นมาอีกโดยใช้โลโก้คลับ แต่ถ้าไม่เกี่ยวกับคลับก็ลองลงรูปให้ดูด้วยก็ได้ เผื่อจะมีคนสนใจเอาด้วย :D:D:D

26. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    คอของผมก็ซื้อคลองถมอะ แต่ทำไมมัน 350 อะ

ยางหุ้มมันเป็นลายเคฟล่า

ผมโดนหลอกป่าวอะ

27. audy!

1,075
    2
    0
    ผมซื้อคอพวงมาลัยที่คลองถมเหมือนกันครับ ซื้อพร้อมพวงมาลัยเค้าขายให้200ครับแต่ที่หุ้มเป็นสีดำธรรมดานะครับ

28. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ราคาเริ่มต่างกันแล้ว คอพวงมาลัยผมซื้อของไหม่ 300 บาทอะครับ

29. ngernthong

600
    1
    0
    เรื่องราคาสำหรับอุปกรณ์เหล่านี้ก็แบบนี้แหละครับจะให้ดีเวลาซื้อก็ถามหลายร้านหน่อยจะได้เปรียบเทียบได้ แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็ช่างมันเถอะซื้อมาแล้วนี่วันหลังไปซื้ออย่างอื่นก็จะได้รู้ว่าต้องทำไงเนอะ คิดมากกลุ้มป่าวๆ เนอะ :D:D:D:D

เข้าใจเล่นนะตาเกียร์ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้