มีคำถามมาหาสาเหตุ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoFChen, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    คือว่ารถผมตอนนี้มันกินน้ำมันมากผิดปกติ จากเติม200บาท(10ลิตรกว่าๆ)ขับได้110โลกว่าๆ(ในเมืองน่ะครับ) ตอนนี้เติม200ขับได้50โลเองอ่ะครับ อยากทราบว่าสาเหตุมันเกิดจากอ่ะไร และต้องตรวจอุปกรณ์
    ตัวใดบ้าง

หรือเกี่ยวไหมตั้งที่ผมเติมน้ำมันดีเซลB5เข้าไปหลังจากวันนั่นรถมันก้อกินน้ำมันมากยังงี้มาตลอดเลยครับ

ช่วยบอกทีน่ะครับ!!!!!!

2. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    โห ... หายไปครึ่งเลยเหรอครับ ผมว่า B5 ไม่น่าเกี่ยวนะ เพราะผมก็ไช้ทุกวัน
    กรองตันหรือเปล่าครับ ลองดูครับ เดี๋ยวไห้คนอื่นมาตอบดีกว่าครับ

3. AoFChen

1,851
    16
    0

ขอบคุณน่ะครับพี่.....:D:D

4. ผมว่ากรองโซล่าตันเหมือนแม๊คว่ามั้งครับ หรือไม่ก็หัวฉีตมันสกปรกหรือป่าว ลองเปลี่ยนกรองดูก่อนครับ

5. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    กรองโซล่าตัน 100% เพราะเป็นเหมือนกันพึ่งไปเปลี่ยนมาคับ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้าเปลี่ยนกรอง เปลี่ยนหัวฉีดแล้วยังไม่หาย...รู้ใช่มั้ยครับว่าต้องเปลี่ยนอะไร... กั๊กๆๆๆ

7. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนเป็น 4d56 5555+++ ต้องควันดำต่อไปใช้ไหมคับ คุณAoFChen

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    หรือว่าจะเป็น............J............. ฮ้า...

ประการแรก"""กรองโซล่าคับ"""มันทั้งอืดและกินน้ำมัน !!!!!

9. AoFChen

1,851
    16
    0
    แน่นอนอยู่แล้วครับ.... 2Jที่พ่อผมไปว่างมา ผมเอาโยนให้พ่อไปใช้ปันน้ำเข้าสวนหล่ะ 5555+ ดีเซล มัน มันกว่าเยอะครับ...
    แล้วพี่ใส่โบไรอยู่หรอครับ

(หล่ะขอบคุณพี่ทุกท่านน่ะครับที่มาบอก...:D:D

เดียวยังไงถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายจะมารายงานอีกทีครับ)

10. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นเลยล่ะครับ

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ย่องมาดูด้วยคนคับ

12. AoFChen

1,851
    16
    0
    วันนี้ ลองแซดดูสัก3-4 เกีย.....ปรากดว่าดีขึ้น ครับ

พรุ้งนี้จะปลี่ยนกรองอีกตัวก้อน่าจะเข้าสู้สภาพปกติ

13. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    รอดไป..........นึกว่าต้องกินJ ซะแล่ว..........แห่ม เสียดายจิงๆ

14. AoFChen

1,851
    16
    0

อิอิ...ผมกินผักไม่เป็นอ่ะ.....คริคริ

15. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ..............up......................

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลดน้ำหนักรถ อิ อิ แบบขำ ขำ
    เอาแบบเบสิค ต้อง
    หมั่นเป่ากรองอากาศ ถ้าดำเปลี่ยนเลยครับ
    เติมน้ำยาล้างหัวฉีด เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง
    ลองขับรถเปลี่ยนจากกระแทรก เป็นค่อยเหยียบ
    ฟังเพลงแนวไทเดิม อันนี้ไม่รู้เกี่ยวเปล่าว
    ลมยางครับหมั่นตรวจสอบ
    ระบบไฟฟ้า จุดต่อสาย Ground ลองดูครับมีผลนิดหน่อย
    ว่าแต่ ลองหมุนล้อดูยัง เบรค ติดเปล่าว
    อิ อิ อิ ไปก่อนลองดูครับ

17. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ถูกต้อง....:D:D:D

ถูกที่สุดดดด

ดีเซลเท่านั้น....:D:D:D

18. AoFChen

1,851
    16
    0
    เมื่อวานเรื่องวิชา เทสปั๊มพอดี

เลยเอารถตัวเองนี้หล่ะประกอบการเรียนสะเลยอิอิ

เลยถอดปั๊มออกมาเทส ปกติทุกอย่าง เลยเปลี่ยนสปิง ใหม่

แรงขึ้นนิดหน่อย คริคริ
    .

19. Mochisuperhero

760
    6
    0
    แต่ก่อนผมใช้ ct20 ผมอัดแบบบ้าพลัง แช่ 150 บูส 13 วิ่ง ขอนแก่น-อุดร เกือบถึงอุดรเกิดอาการควันขาวเติมถนนบูสไม่มี ก็ฝืนวิ่งไปจนถึงที่ แล้วถอดโบออก แกนขาดคับ ตอนนี้ก็เลยใช้โบของ nissan z18 คับ

20. AoFChen

1,851
    16
    0

อ๋อครับ ที่บ้านผมมี RB25 อยู่ตัวเหมือนกานว่าจะเอาไปใส่ บูทตัวนี้มันได้สักเท่าไรหรอครับที่จะไม่พังอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้