รถคัยโหลดต่ำบางคับช่วยแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย กิตติ8846, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กิตติ8846

กิตติ8846 New Member Member

17
    1
    0
    รถที่โหลดต่ำ ๆ เวลาเข้าโค้งมันไม่ติดซุ่มหรอคับ รถผม เวลาเขบเร็วแล้วเลี้ยวยิงมันจะสีกับซุ้มล้อ ต้องทำไงดีคับ เปลี่ยนโชคน่าจะหายเปล่าคับ หรือว่าจะกลึงสเปเซอเข้าดี รถผม ใช้195 55 r15 ล้อ dc2 ใส่ สเปเซช่วยแนะนำหน่อยคับอ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    - โช๊คนิ่มไปหรือเปล่า ???
    - สเปเซอร์ หนาไปหรือเปล่า ???

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ส่วนใหญ่ติดซุ้ม น่าจะมาจาก
    1. ออฟเซ็ตของล้อไม่เหมาะสม
    2.โช็คนิ่มเกินไป

ไม่รู้ว่า โช็คนิ่มไปป่ะครับ พอโหลดเตี้ย ๆ เวลาโช็คมันยุบ เลยโดนกับซุ้ม

ยิ่งโหลดเตี้ย โช็คต้องยิ่งแข็ง จะได้ไม่ยุบมาก

4. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    โหลดแบบไหนมาครับ ? แล้วอัดน้ำมันโช้คหรือป่าว ?

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถ้าโช๊คไม่ซิ่ง ผมก็ไม่ควรโหลดต่ำมากๆ
    ไงก็สู้โช๊คซิ่งไม่ได้นะครับ

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ถอดสเปเซอร์ออกดิ

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ผมใช้ โช๊ค แกป กระบอกแดง ปรับแข็งอ่อนได้ 4 กับ 6 หน้า หลัง สปริง ตานาเบ้
    ด้านหน้า เครื่อง บี16เอ หนักเพี่มหน่อยนึง ไม่มีปัญหาครับ ระดับความสูงลอง
    เอานิ้วชี้ กับ กลางสอดเข้าไปจะ ฟิด ฟิดพอดีครับ

ไม่ทราบชุดของคุณ ช่วงล่างเป็นแบบใดอะครับ จะได้ช่วยวิเคราะห์กันหลาย
    ๆ คนได้อะครับ การเสริมสเปเซอร์จะสูงขึ้นได้นิดหน่อยครับ แต่การยึด และยุบ
    ตัว ของโช๊ค และสปริง ต้องดูด้วยว่าที่คุณใช้อยุ่ อยู่ในระดับใดอะครับ

ของผมจะ ครุดต่อเมื่อ ลงทางลงที่จอดรถ สุง 2 เมตร เพราะหน้าทิ่มลง
    ถ้ามาแรง ก็ครูดครับกับขอบซุ้มล้อหน้าอะครับ

ถ้าโช๊คแต่งดี ๆ ไม่โหลดซะเกินไป น่าจะใช้ได้ดีกว่า พวกอัดน้ำมัน ตัดต่อ
    อะครับ แต่ถ้าแข๊งมาก ก็ขับกันแทบไส้แตก 55

8. ขนาดไม่โหลดยังครืดเลย เสกิต์หลุดหลายรอบแล้วต้องใช้กาวตาช้างช่วย

9. วิธีแก้ไขง่ายนิดเดียว ตัดยางพลาสติกที่หุ้มซุ้มล้อหน้าออกตรงบริเวณขอบด้านนอกซักประมาณ 2 นิ้ว ส่วนล้อหลังก็ตีเหล็กพับเข้าไปแต่ต้องตีเบาๆ ไม่งั้นสีจะร้าว ไปให้ร้านที่รับทำเขาจัดการให้ ไม่นานก็เสร็จ คราวนี้จะโหลดเตี้ยเท่าไหร่หรือกระโดดจั๊มอย่างไงก็ไม่เสียดสีกัน แต่วิธีที่ผมแนะนำนี้ไม่ค่อยมีคนนิยมทำกันเท่าไหร่ในปัจจุบัน คงกลัวสีร้าวกับฝุ่นเข้าห้องเครื่องมั๊งแต่ถ้าอยากจะเตี้ยให้ได้ใจมันก็ต้องกล้าๆ หน่อยไอ้น้อง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2009
  10. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    .....เออ....จริง.......อย่างที่เฮียโต้ง...เขาว่ามา...

11. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เปลี่ยน Series ยางให้ต่ำกว่าเดิมก็ช่วยได้เหมือนกันนะครับ ถ้าโช้คแข็ง+ดีอยู่แล้ว

12. ง่ายๆๆเลยคับ "ใส่ยางกันกะแทก" วัดขนาดให้พอดีกับช่วงยุบไปเลย

ทีนี้ใส่กันเต็มๆๆก็ไม่เป็นรัยแล้วคับ...(มันจาสีก็แค่บังโคนในหรอกคับ ไม่ถึงตัวบอดี้)

13. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    แก้ที่โช๊คน่าจะดีนะครับ รองสเปเซอร์ให้สูงหน่อย หรือเปลี่ยนโช๊คเลยก็ได้ครับ

14. กิตติ8846

กิตติ8846 New Member Member

17
    1
    0
    โช๊คเดิมคับอัดมาแรกแรกก็ดีไม่ติดเลยพอมาเดี๋ยวนี้ติดตลอดสงสัยต้องเปลี่ยนโช๊คคับ
    แต่ยังคิดอยู่ว่าเปลี่ยนเป็นโชคอะไรดีช่วยแนะนำหน่อยคับ ชอบแบบที่ไม่แข็งมากคับ มีสตัสปรับแข็งอ่อนได้มีโชครุ่นไหนบางคับที่น่าเล่น ขอราคาด้วยยิ่งดีเลยคับ
    ขอขอบคุณที่ให้ความเห็นนะคับ

15. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0

โช๊คนิ่ม ฟันธง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้