!!!ประกันประเภท3+!!!!ระวังเจอเคสแบบนี้นะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย piggyboy, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. piggyboy

piggyboy New Member Member

1
    0
    0
    เบี้ยถูกๆแต่ทุนประกันต่ำหมกเม็ดเต็มๆ
    มีรถคันหนึ่งทำประกันที่เขาเรียกกันว่า3พลัสแล้วเกิดอุบัตเหตุ
    ชน กับรถคู่กรณีแล้วหมุนไปหยุดที่ฟุตบาท ด้านหน้าพังยับ ประกันมาถึงออกใบเครมให้เฉพาะส่วนที่รถชนกันเท่านั้น ความเสียหายต่อเนื่องที่รถหมุนขึ้นฟุตบาทไม่จ่าย เขาให้ลองอ่านกรมธรรม์ดูดีๆ!!! อู่ประเมิณค่าเสียหายเกือบแสน ประกันจ่ายแค่แผลเดียว8000ช้ำจริงๆครับ ลองดูสภาพรถได้ที่อู่ส.วัฒนา ถนนจันทน์ครับ
    ก่อนตัดสินใจทำประกันลองอ่านลายละเอียดให้ดีนะครับ:p

2. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  3. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    ประกันของบริษัทอะไรครับเนีย ??

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ...ของบริษัทอะไร

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไหงงั้นอ่ะ คู่กรณีก้อมีไม่ใช่เหรอ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    -*-

บ้องตาเจ้าหน้าที่สักทีดีมั้ยนี่

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของบริษัทอะไรเนี่ย แย่เลยคับ

8. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ประกันของอะไรคับ ...

9. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    3+ มีหลายจ้าวนะครับ ชี้แนะด้วย

แต่ของผมโดนชนแล้วหนี แจ้งความแล้วเอาใบแจ้งความไปเคลมได้ครับ เอเซีย3พลัส

10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    น่าจะบอกให้ละเอียดกว่านี้อีกหน่อยครับ เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นจะได้เก็บเป็นประสบการณ์

11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    น่าจะบอกด้วยนะครับว่าประกัน ของอะไร
    จะได้เปงแนวทางให้เพื่อนๆๆ

12. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    แย่ครับ....................

13. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เจอแบบนี้เซ็งเลยครับ

14. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มีแบบนี้ด้วยหรอครับ

กรมธรร ระบุว่าอะไร อะ

15. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    นั่นสิคับ ของบริษัท อะไรอ่ะ

ปีนี้กำลังว่าจะทำ 3+ อยู่พอดีเลย

16. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ของบริษัท อะไร

จา ได้ เก็บไว้ เป็น ข้อม มูล อะ

17. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ร้องเรียนที่กรมการประกันภัยได้ครับ

18. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    รายละเอียดยังไงอ่ะ

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อย่าไปทำเลยครับ

ชั้น 1 ยังไม่เวิร์คเลย

เสียเบี้ยไม่เคยบ่น

แต่เวลาซ่อมไม่เปลี่ยนอะไหล่ให้

บอกเสียหายไม่เกิน 50%

สุดท้ายอยากเปลี่ยนก็ต้องจ่ายเอง

20. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :D เหมือนกันเลยครับ เป็นอารมรณ์ เดียวกันเลยครับ ชั้น 1 แต่บางอย่างแม่ง บอกว่าน้องช่วยหาให้หน่อยนะค่ะ ทางอู่หาให้ไม่ได้ จ่ายเองใหม่ ใช่เลยครับ จ่ายเอง

บางอย่างเคาะเอาบอกว่าอันนี้เคาะได้ครับไม่ต้องเปลี่ยน แม่เจ้าแม่งขาดนะค่ะ เมิงจะเชื่อมแล้วโป้วหร๋อ

จนต้องโทรไปสั่งประกันระกันถึงจะลุยกับอู่ให้ :rolleyes: แย่ครับ

21. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ของผมโดนชนมายังไม่จ่ายให้เลยคับ(ประกัน3พลัสทั้งผมและคู่กรณี) ไม่รู้จะทำยังไงดี เวลาผ่านมาครึ่งเดือนแล้ว โทรไปหาประกันมันก็บอก"รอก่อน เดียวผมจะรีบดำเนินการให้เร็วที่สุด" รอจนผมต้องซ่อมเองแล้วอะคับ ไม่รู้จะทำไงดี เสียตังซะงั้น

22. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมว่านะไม่ต้องทำประกันเลยดีกว่าครับ ผมก็โดนมา ต้องโทรไปโว้ย ถึงได้กว่าจะได้
    เล่นจอดอู่ หลายอาทิย์

23. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    เวนกำ ที่บ้านทำ 3+ , 2+ อยู่ 3 คัน
    เริ่มเสียวๆ แล้วครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

24. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    น่าจะบอกชื่อบริษัทมาเลยนะครับผม เคสแบบนี้มีคู่กรณีด้วยจ่ายแต่กันชนหน้า ไม่ดีแน่...

25. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    อืม ประกันของอะไรอะคับ

ผมทำ 3+ ของ สินมั่นคง ก็ เคลมดีนะได้ไวเช่นกัน แต่เสียค่าผมออกเงินซ่อมเองก่อนไปเคลมเองทีหลัง

26. JUBika

JUBika New Member Member

8
    0
    0
    ซาย ต้องอ่านดีดีก่อนทำประกันซะแล้ว

27. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ยังที่บอกก่อนจะซื้อประกันควรอ่ากรมธรร ก่อนอย่าเชื่อเซลล์

28. GameTadang

GameTadang New Member Member

50
    1
    0
    อันไหนว่าดีก้อทำกันคับ ไหนไม่ดีก้อไม่ต้องไปทำมันดีสุด

สมัยนี้ของที่คุ้มเงินหายาก

29. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    3+ ยินดีด้วย โดนมาเหมือนกัน ไม่พอใจก็ไม่ต้องไปทำมันครับ ให้มันเจ๊งไปเลย :D:D:D:D:D

30. Ch@rbA

Ch@rbA New Member Member

63
    1
    0
    ขอบคุณครับ ข้อมูลดีมากเลย

ก็ขับกันระวังหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้