ทำประกันชั้น1 ต้องรอกี่เดือนถึงจะเคลมเปลี่ยนสีรอบคันได้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย RedarmY_EK, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedarmY_EK

RedarmY_EK New Member Member

13
    0
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนสีรอบคัน

สมมุติว่าเพิ่งทำประกันวันนี้ จะเคลมได้ตอนไหนคับ

ต้องรอนานแค่ไหนคับ

2. RedarmY_EK

RedarmY_EK New Member Member

13
    0
    0
    ค่าทำประกันชั้น1 กี่บาทคับ

แพงมากป่าว

ขอบคุนคับ

3. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ถ้าเครมเปลี่ยนสีรอบคัน แนะนำ เครมเก็บไปทีละ 3-5 จุด จนครบรอบคัน แล้วค่อยเข้าทำสี

แต่ถ้าทำประกันแรกๆ เครมทีเดียวเลย กลัวว่าจะโดนค่าส่วนร่วมจ่าย เยอะแน่ๆ ครับ

ปล. ของผมค่อยๆเก็บ แล้วพอใกล้หมดก็ดูส่วนที่ยังเหลือว่าขาดชิ้นไหน แล้วเครมตอนก่อนหมดประกันทีเดียว หลังจากนั้นเปลี่ยน บ.ประกันเลย 555 ต่อที่เดิมเบี้ยขึ้น แต่ยังไงเครมแบบไม่มีคู่กรณีก็ต้องจ่าย ส่วนต่างอยุ่ดี แต่ไม่มากเท่าไหร่ กับการทำสีใหม่รอบคัน

4. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    ถ้าจะไม่เสียค่า X SAVE ก้อรออย่างน้อย2ปี...
    ในปีแรกก้อเครมได้...แต่เสียค่า X SAVE และเบี้ยประกันในปีหน้าจะเพิ่มขึ้น...(ประกันจะให้ต่อที่เดิมที่คุณทำ)
    ปล.แล้วแต่ว่าทางประกันจะยอมหรือเปล่าด้วย...ต้องคุยกับประกันก่อน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้