มีใครเคยทำสีเองไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tuta, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    พอดีเห็นสีทูโทนของฟอร์ดแล้วโดนมากมาย
    [media]http://taladrod.com/w/C/CIB/002/641/39_1.jpg[/media]

ประกอบกับมีปั๊มลม กับกาพ่นแล้ว ขาดเครื่องขัดอย่างเดียว
    เลยว่าจะลองหาเวลาสาดเล่นดู

ทีนี้สงสัยว่า ถ้าทำสีทูโทน ต้องแจ้งเปลี่ยนสีหรือเปล่าครับ

เช่นเดิมสีบรอนด์สีเดียว หากเพิ่มสีดำเข้าไปที่ชายด้านล่างแบบในรูปน่ะครับ
    ต้องทำอะไรมั้ย

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ถ้าเป็นโทนเดียวกัน ..
    เช่น
    บอร์นแจ้งเป็นสีเทา .. ทำสีเทาเข็ม .. ไม่ต้องแจ้งครับ

แต่ถ้าสีบอร์น .. ทูโทน สีดำ .. ต้องแจ้งเป็น เทา-ดำ ครับ ..

ของผมสีบอร์นทอง จดเป็นสีน้ำตาล ..
    ทูโทน .. สีน้ำตาลเข็ม ไททาเนี่ยม ค๊อบเป๊อร์ .... ไม่ต้องจดครับ ..

จบข่าว ..

3. o.lak

o.lak New Member Member

22
    1
    0
    ตามพี่TEERASITเขาเลยครับ ทีแรกผมก็อยากทำ แต่พอรู้ว่ายุ่งยากก็เลย stopโครงการไว้ก่อน

4. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ต้องมีห้องปิดทึบด้วยนะคับ(เพื่อกันฝุ่นปลิ้วมาจากที่อื่น และก้อไว้อบสี)

และก้อทางน้ำ(เพื่อไม่ให้สีฟุ้งหรือไงเนี่ย...ไม่แน่จัย)

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ฝากสาดด้วยคันเด้อ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้