รบกวนโปร รึแฟนพันธุ์แท้AUDI ทุกท่าน เข้ามาให้ความรู้นิดนึงนะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evolutionlab, 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เหตุมันเกิดจากเมื่อวานนี้ได้ลองนั่ง A4 ปี97ของเพื่อน เกิดอาการติดใจฮะ

อายุเริ่มมากขึ้นความหะรุหะรามันก็เริ่มเปนกิเลส

จริงๆแล้วก็แอบปิ๊งมานานแล้วล่ะ แต่ราคาตอนนี้นมันค่อนข้างโหดร้ายเกินไปสำหรับผม

แต่ปัจจุบันนี้มันอยู่ในกลุ่มที่สามารถจับต้องได้โดยไม่ถึงกับต้องแวกซ์ขนหน้าแข้งทิ้ง

จริงๆแล้วสุดเลิฟผมมันคือเจ้าS3 ตะกาย4คับ แต่มันยังคงไกลเกินฝันไปมากๆ

พอมานั่งเปิดๆอ่านไปชักงงคับ

1.สรุปรุ่นราวๆปี97-98นี่คือBอะไรกันแน่ B4 หรือ B5 คับ

2.ในซี่รี่A3 A4 มันมีกี่ตัวกันแน่ เหนมีทั้ง 1.8 1.8T 2.4 2.4Trip ไหนจะขับ4อีก..โอยยมึน
    เอาแต่Aพอก่อนคับ คงไม่อาจเอื้อมไปถึงตระกูลSคับ

3.ราคาแต่ละตัวน่าจะ+-คร่าวๆอยู่ที่เท่าไร เปิดดูตามเวปบางเวปราคาทิ้งกันหลักแสนทีเดียว
    คือเวปเดียวกันราคาจะสูสีกันพอไปดูอีกตลาดนึงราคาห่างกันเยอะทีเดียว
    อย่างเพื่อนผมไปจับA4 1.8 มา3แสนนิดๆ เลยไม่รู้ว่าถูกหรือแพงกันแน่

4.ค่าบำรุงรักษาถ้าเปรียบเทียบกับมวยใกล้ๆกันอย่าพวกBMW

5.ของเล่น ราคาโหดร้าย หายากง่ายแค่ไหนคับ

จริงๆแล้วก็คิดว่าจะไปโพสที่ออดี้ไทยแลนด์อยู่เหมือนกัน
    แต่คิดว่ามาที่นี่ดีกว่าเผื่อมีคนสนใจเหมือนกันจะได้รู้เรื่องไปด้วย
    (จริงๆแล้วไปโชว์โง่มากกว่า ฮ่า)

ขอบคุณคับ

2. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ไปเล่นa6 ไหมครับ option เยอะกว่า
    หาตัวเครื่อง 2.4 ขับนิ่มๆสบายๆ ความเร็วปลายไหลๆ
    กว้างกว่า a4 ราคามือ2สูสีกัน
    แต่ข้างหลังจะบอกว่า audiนั่งไม่สบายอาจจะสำหรับผม
    เพราะเบาะจะค่อนข้างตรงไม่ค่อยเอียงเท่าไหร่
    ครับ

3. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ตอบให้ค้าบบบ

1. เค้าเรียกว่า A4 ตัว B5 ฮะ
    2. A3 ไม่ทราบคับ แต่ A4 B5 ในไทย มี 1.8 1.8T 2.4 ฮะ และก็มี ขับสี่ด้วย
    3. ราคา ค่าตัวแล้วแต่ สภาพครับผม

ตัวปี 96-97 ราคาประมาณ 2 แสนต้นๆถึง 2 แสนปลายๆ
    ตัวปี 98 ราคาก็ประมาณ 2 แสนปลายๆ - 3 แสนกลางๆ ( อาจจะมี 4 แสนโผลมา )
    ตัวปี 99-00 นั้น ราคา อยู่ที่ 4แสน Up เลยคับผม

4.ค่าบำรุงรักษา พอๆกับ E36 ละมั้งฮะ ที่บ้านใช้อยู่ก็ไม่หนักมากอะคับผม แต่ว่าต้องซ่อมให้ตรงจุด ราคาค่าอะไหล่ มันแพงตามธรรมชาติของรถยุโรป อะคับ แต่มันก็ไม่ได้แพงมากจนน่ากลัว

5.ของเล่น ราคาไม่โหด เท่าไรอะคับผม ปกติ อะคับผม แต่ของแท้ๆเน๊ย แพงอยู่อะคับผม

สนใจ ลองเข้าไปดูใน http://www.audiclubthailand.com

Audi รถขับสนุก ครับผม ลองดุแล้วจะติดใจ อิอิอิอิ

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ไปหาดูตามเว็บของเขา

แล้วไปซื้อโดยตรงจากผู้ใช้คนก่อนจะดีกว่าครับ

จะได้ราคาที่ถูกกว่า

ไปหารถประเภทที่เช็คศูนย์ตลอดครับ

รถจะไม่ค่อยเป็นอะไรเท่าไหร่

ยกเว้นว่าอยากได้ตัวแรง

ส่วนมากจะไม่ค่อยเดิม

เจ้าของเก่ามักเอาไปโมเพิ่มต่างๆนานาๆ

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แบบนี้เท่ากับว่า A4B5 จะมีอยู่คร่าวๆได้3ช่วงปี คือ 97ลงมา 98 และ 99ขึ้นไป ผมเข้าใจถูกรึเปล่าเอ่ย

แต่ละรุ่นมีออฟชั่นอะไรต่างกันบ้างคับ นอกจากเครื่อง เช่น อย่างที่เหนจะมีไฟท้ายแดงขาว ไฟท้ายส้ม โคมหน้า อะไรประมาณนี้น่ะคับ

ของคุณคับ

6. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    Audi ขับสนุก แต่ก็ยังจะขาย สงสัย Benz มันขับสนุกว่าแน่ๆเลย อิอิ....:D

7. aunturbo5555

aunturbo5555 New Member Member

51
    16
    0
    จริงเหรอพี่กอล์ฟ แล้วพี่พอจะหากาบเสา C ได้ป่ะพร้อมไฟนะ
    ของผมมันแตกอ่ะ ดูเก่าด้วย อิอิ
    :D:D:D

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เคยใช้ตัว 1.8 อยู่ครับ ทุกอย่างดีหมดยกเว้น เรื่องแอร์ อะไหล่และค่าซ่อม แพงมักมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้