ถามเรื่องทำขับ 4 ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย wut., 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    เครื่อง 93T เกียร์ ขับ 2 ตอนนี้ได้ชุดขับหลัง อีโว 2 มาทั้งชุด ไม่ทราบว่าจะใช้กับเกียร์ 93T ได้หรือเปล่าครับ เช่น เพลากลาง เฟืองท้ายอัตราทดเกียร์
    รถขับ 4 กับ ขับ 2 ใช้งานความแตกต่าง
    ไม่รู้ได้ของมาครบหรือเปล่า ต้องใช้อะไรบ้าง และจำเป็นต้องเปลี่ยนเป็นพื้นขับ 4 ด้วยหรือเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2008
  2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ต้องเปลี่ยนพื้น เป็นพื้นขับ4ด้วยครับ
    เพราะของเดิมจะไมมีจุดยึดเฟืองท้ายและแพหลัง

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เปลี่ยนพื้น และต้องสร้างจุดยึดเพลากลางให้ตุ๊กตามันมีที่ยึดเกาะครับ

4. wut.

130
    0
    0
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2008
  5. wut.

130
    0
    0
    ขับหน้า กับขับสี่ การใช้งานแตกต่างกันยังไงบ้างครับ เช่น การใช้งานทั่วไป การใช้ความเร็ว การเกาะถนน การบำรุงรักษา และอะไหล่ในอนาคต ที่สำคัญอัตราบริโภคจะเพิ่มขึ้นมากหรือเปล่า แล้วเครื่อง 93T อัตรากำลังน้อยไปที่จะทำขับสี่หรือเปล่าครับ ตอนนี้มีของครบกำลังตัดสินใจจะทำดีหรือเปล่า

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อันนี้ต้องรอพี่โอ๋ประธานมาตอบดีกว่า

7. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

8. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เรื่องการติดตั้งตามข้างบนครับ

ส่วน spec ก็......เกียร์ขับสี่ของ 93t กับชุดขับหลัง รวมถึงเฟืองท้ายของ อีโว 2 ไม่น่าจะได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้