323F ตาตี่ทำไงให้ไฟหน้าProjecterมันสว่างกว่านี้คร๊าาาบบ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย thaichilli, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thaichilli

thaichilli New Member Member

10
    0
    0
    :eek: เร็วๆนี้จะได้เป้นเจ้าของไอ้ ตาตี่แล้วครับแต่ลองขับแล้วไฟต่ำ ไม่สว่างเลย ไฟตัดหมอกของรถกระบะคันที่สวนมายังสว่างกว่าของเราเลย ช่วยแนะนำด้วยค๊าบ กลัวจะขับไปสอยสาวข้างทางเดี้ยงซะก่อน:p:p:p:p:p

2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ถ้าสาวข้างบ้านน่ารักก็น่าสอยอะครับ อิอิ ล้อเล่งๆ

ลองหาหลอดไฟที่วัตต์สูงๆแล้วเพิ่มรีเลย์อีกสักตัวน่าจะพอช่วยได้

เดี๋ยวรอความคิดเห็นจากเพื่อนๆคนอื่นเพิ่มเติมครับ

3. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    คบซีน่อนเลยครับ หรือ จะลอง ล้างโคม เปลี่ยน หลอดไฟ ก่อนกะได้ครับ

4. thaichilli

10
    0
    0
    Projecter ใส่ซีนอนได้ด้วยหรือครับ งบเท่าไหร่เห็นน้องมันบอกว่าไม่เกิน4000฿ รบกวนอีกครั้งครับ

5. elmo

2,175
    3
    0
    ซีน่อน มีหลาย ราคา ครับ ตั้งแต่ 2990 - 7000 up แล้วแต่ ร้าน กะ ยี่ห้อ และประเทศ ที่ ผลิตอะครับ ส่วน โปรเจคเต้อ ผม ไม่แน่ใจ รอผู้รู้อีกที อ่ะครับ

6. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ใส่ได้คร้าบผม แต่ของผมcronosไฟต่ำเป็นโปรเจคเตอร์เหมือนกันใช้H3อ่ะแต่ของเดิมเป็นH3C แต่ไม่รู้ว่าโปเต้ใช้เบอร์อะไรอ่า

7. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    โปเต้ไฟตั่เป็นH7งับส่วนไฟสูงเป็นH1

8. elmo

2,175
    3
    0
    เอา ไฟตัดหมอก เฮ็ด อารัยอ่า แล้ว ถ้าใส่ตัดหมอก 80k ตร จับเป่าอ่ะ

9. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ใส่ตัดหมกด้วยก็โดนแน่ๆหล่ะน้องงง

10. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ตาตี่กะแลนทิสไฟตำ H3
    ไฟสูง H1 สามารถใส่ Xenon ได้ทั้งคู่ครับ
    ค่า K ซัก 8000 K พอ
    มากว่านี้เดี๋ยวจะลุยฝนลำบากครับ
    โคมไฟแบบโปรเจ็คเตอร์ก็ใช้หลอดธรรมดาเช่นกัน
    ไปติดที่ร้านก็ล้างโคมด้วยโลด

11. thaichilli

10
    0
    0
    :D:D:D:D แจ่มแจ้งครับขอบคุณท่านผู้รู้ ทุกๆท่านครับ ไว้ถอย ไอ้ ตาตี่มาแล้วจะถ่ายรูป แล้วมาPostครับ เอ้อ แล้วมียี่ห้อไฟซีน่อน แนะนำไหมครับ ผมอยู่ชลบุรีครับ แต่เข้ากรุงเทพบ่อยมาก ขอบคุณอีกครั้งครับ :teeth::teeth::teeth::teeth:

12. elmo

2,175
    3
    0
    เข้ามา มีท ติ้ง กัน ก่อนกะได้ คร้าฟ อิอิ ส่วนเรื่อง ซีน่อน นั้น เด๋ว ให้ พี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำ กันได้ ครับ ยินดีต้องรับ เข้าสู่ mazda323&626 ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้