คอมแอร์อีโว5หาได้ที่ไหนม้างคับ...พี่ๆ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย koyanic, 18 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    คือรถผมคอมแอร์เสียอะคับ....อยากหาร้านขายคอมแอร์ตอนนี้อะคับไม่รู้เลยที่ไหนมีอะคับ..

ช่วยให้เบอร์ร้านที่จำหน่ยหน่อยนะคับพี่ๆ

2. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    จะเบิกใหม่รึจะเอามือสอง แนะนำไปร้านไดนาโมไหนก็ได้คับ

3. koyanic

76
    0
    0
    มือสองคับ....ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่คับ

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมใช้เครื่องอีโว 4 อยู่คอมแอร์เสีย โทรไปถามตาม
    ร้านขายอะไหล่มิตซู หรืออู่มิตซูดังๆหลายเจ้าบอกว่า
    ต้องขอเวลาหาของหน่อย บางที่มีราคาก็แพงมากลูก
    นึกตก 5 พันกว่าบาท (เมื่อประมาณ 3-4ปีที่แล้ว)
    ผมเลยไปให้ลุงช่างแอร์ที่ผมทำประจำลองให้เข้าหาให้
    ดูปรากฎว่าลุงแกหามาได้ ราคา 3 พันเอง รุ่นไหน
    ลุงเองก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าถอดเปลี่ยนมูเลย์หน้าเครื่องเอาตัว
    เก่ามาใส่ แล้วเปลี่ยนท่อทางเดินน้ำยาแอร์ตัวเก่ามาใส่
    ก็ใช้ได้เลย แอร์เย็นใช้งานมาจนทุกวันนี้เลยอ่ะ :)

ปล ผมเดาเอาว่าน่าจะเป็นของเครื่องมิตซูตระกูล
    6 สูบ พวกอัลติม่ามั้งครับ

5. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    มือสองประมาณ 3-4 พันคับ ส่วนมือ 1 อยู่ แถวๆ 8 พัน ส่วนร้านผมเหรอคับนู้นเลย Ralliart พระราม 9 คับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เฮียลิ้ม เฉลิมชัยกลการครับ
    www.evobylim.com

7. koyanic

76
    0
    0
    ขอบคุณนะคับพี่ๆๆ...โทรไปหาพี่ลิ้มและคับ...พี่ลิ้มให้คำปรึกษาดีมากคับ...

ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยตอบผมนะคับ....ไว้โอกาสหน้าจะไปเข้ากลุ่มนะคับ

8. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พี่ลิ้ม จบเลยครับ
    หาอะไหล่อะไร พี่ลิ้มแกมีหมดคับ
    ราคาเปงกันเอง ของดีๆทั้งนั้นคับ

9. koyanic

76
    0
    0
    จิงๆคับ...พี่ลิ้มดีมากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้