สอบถามเรื่องล้อหน่อยคับหายากมากกก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Car Loft Auto Import, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    อยากจะทราบว่าล้อ 5 รู 108 มีลายไหนบ้างคับ เอาแนว VIP คับ ขอบคุณมากๆคับ ขอบ 17-18 คับ

2. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18

ถ้าที่เคยเห็นนะครับยี่ห้อ Lenso ลาย WORK คับ แต่ถ้าให้เดาพี่น่าจะขับวอลโว่หรือไม่ก็ฟอร์ดหรือเปล่าเอ่ย :D ถ้าวอลโว่ขับหลังแนะนำรองอแดปเตอร์แล้ว ย้ายไปใส่ 5*114 จะดีกว่าคับ

3. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ลาย Visconti คับ มี 5 รู 108 ตรงสเปคเลยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2009
  4. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ขอบคุณมากกคับ

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    มีเวลามาแต่งรถแล้วเหรออีโอ๋รั่ว

นึกว่ามัวแต่แหล่ ญ อย่างเดียว 5555555555

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    รถอะไรเอ่ย....

7. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    ใส่รถไรคับพี่

8. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    แสดดดด :D

9. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    แนะนำให้แปลงดุมหรือใส่ adapter เป็น 5-114.3 ดีกว่าครับ

และถ้าหากสนใจแนว vip จริง แนะนำล้อแท้ญี่ปุ่นเท่านั้นครับ เพราะความสวยงาม ความเนียน ต่างจากของไทยและใต้หวันลิบลับครับ ถึงแม้จะลายเดียวก็ก็ตามครับ

10. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ก็บอกว่าให้สั่งล้อเบิกใหม่มีแน่ๆ แต่ถ้าไม่มีตังก็อย่าไปแต่งเลย อิอิ

11. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ถ้าไม่ซีเรียสว่าแท้ ลายนี้ก็สวยดีครับ 5รู108 แท้ๆหายากมากๆครับ โดยเฉพาะมือสอง ต้องสั่งใหม่อย่างเดียว ถ้าอยากใส่ของแท้มือสองแนะนำใส่เป้น adaptor 5 รู 114.3 จะดีกว่าครับ

12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    108 ของรถไรคับ

13. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0

แหม...เสี่ย ก็คนมันจนนิคับ เหลือเงินไว้ทำ Evo อีกคันนิคับ ว่าแต่เสี่ย รวยๆมาให้ผมยืมเงินก่อนได้ปะ อิอิ :D

14. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0

อ๋ออ....รถบ้านๆที่ไม่ค่อยมีคนใช้ สายเหลือเดี๋ยวกันกับแชมส์ WRC อิอิ คงรู้น่ะคับ

<<<<<<<<<ตามสโลแกนข้างๆคับพี่อสูรขับ4 VIP ขับหน้า :cool:

15. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0

ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ ขอถามนิดนึงคับว่า
    ถ้าแปลงดุมรึใส่อแดปเตอร์นี่วันจะได้ศูนย์ล้อรึป่าวคับ
    เพราะใจอยากได้ออฟลึกๆ เพราะถ้าใส่อดปเตอร์แล้วมันเพิ่มออฟเซตไปติดซุ้มล้ออะดิคับ

16. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    รถ Volvo รึเปล่าคับ เพราะรถลุงผมก็ 108 แล้วใส่ล้อ Lenso อยู่ครับ สวยเหมือนกันนะ ที่ 5 ก้าน คล้ายๆ Model5 น่ะครับ

17. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
  18. washira

565
    74
    0
    ถ้าชอบลึกๆ ยังไงต้องระเบิดซุ้มอยู่แล้วครับ ที่ผ่านมาที่ไม่ต้องทำซุ้มกันนี่ยังไม่เคยเห็นล้อที่เรียกว่าลึกเลยครับ

ถ้าสนใจจริงๆขอเชิญที่ www.vipstylethailand.com มีเซียนล้อมารอให้คำตอบเพียบเลยครับ

และถ้าสนใจแนว vip จริงๆ สิ่งสำคัญเรื่องแรกของล้อ คือ ลาย และต้องเป็น "ล้อแท้" เท่านั้นด้วยครับ เพราะความสวยงาม และความเนียนต่างกันเยอะ ส่วนล้อที่ไม่แท้ มักจะไม่ผ่านการพิจารณาในนิยามของ vip ครับ อาจจะเรื่องมากหน่อยแต่ทำแล้วจบเลยครับ

ยินดีต้อนรับครับ

19. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    อารมณ ไหนครับเนี่ย

20. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0

555 อารมแบบว่ามีรถบ้านไว้ใช้งานสักคัน ส่วนอีโวคงไปไม่ถึง9 ขอแค่ 5 เหมือนเดิม แต่สเตปใหม่ไฉไลกว่าเดิม ว่าแต่โว9 ตามให้ทันน่ะ อิอิอิ

21. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0

ขอบคุณมากคับ คือถ้าผมจะเปลี่ยนคงที่จะเลือกล้อแท้คับ แต่มือสอง หวังว่าคงได้ขอเข้าร่วม VIP Club ด้วยน่ะคับ ขอบคุณคับ

22. washira

565
    74
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

ตอนนี้มี 18 ลึกๆ ขายกันหลายเจ้าลองเลือกๆ ดูเลยครับ :D

ยกตัวอย่างชุดนี้ เป็นต้น

[media]http://i134.photobucket.com/albums/q100/heanoi/18.jpg[/media]

23. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตอนที่ทำ Volvo ผมก็มองหาล้อ 108 เหมือนกันคับ เพราะไม่อยากต้องแปลงดุมหรือใส่สเปเซอร์ แต่ในที่สุดก็ต้องยอมคับ เพราะว่ารูล้อนี้หายากมากคับ ยิ่งล้อทางญี่ปุ่นนี่ไม่ต้องคุยเลยคับ แทบไม่มี ต้องเปนล้อจากทางยุโรปอย่างเดียวเลยคับ

ส่วนถ้าถามว่า แปลงดุมหรือใส่สเปเซอร์แล้วมีข้อเสียใหม่ ผมตอบเลยว่าไม่มีถ้าทำจากร้านที่ทำเป็นคับ ของผมไม่มีสั่นเลยคับ แต่ถ้าเปนรถที่ใช้งานผมแนะนำว่าใส่สวเปเซอร์ดีกว่าคับ เพราะว่าถ้าแปลงดุมแบบผม จะเสียรถคับแล้วอนาคตขายไม่ได้ราคาคับ

ปล. ถ้าจะทำ VIP ยังไงเรื่องซุ้มก็ต้องมีคับ เนื่องจากว่าซุ้มเดิมๆของรถมันใส่ล้อใหญ่ๆหน้ากว้างมากๆไม่ได้อยู่ดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้