ขอถามเรื่องเทอร์โบ B52

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย plus_1, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plus_1

plus_1 New Member Member

33
    1
    0
    อยากทราบข้อมูลเทอร์โบ B52 คับ และถ้าใช้กับเครื่องอีซุ2800 จะดีมั้ยคับ
    ช่วยแนะนำด้วยคับ รบกวนอีกเรื่องคับขอทราบวิธีเช็คเทอร์โบหน่อยคับ (ทุกรุ่น)
    เช็คตรงไหนบ้าง ทดสอบแบบไหน เวลาซื้อจะได้เช็คเป็นคับ
    ความรู้น้อยคับ :cry:
    ขอบคุณคับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2009
  2. plus_1

33
    1
    0
    ผู้รู้ ช่วยแนะนำด้วยคับ
    ขอบคุณคับ

3. plus_1

33
    1
    0
    ช่วยทีคับ ยังหาโบไม่ได้เลย กลัวได้มาไม่คุ้มราคาเพราะดูยังไม่ค่อยเป็นคับ
    ขอบคุณคับ

4. ต้องรอผู้รู้ใจเย็นๆๆคับ

5. plus_1

33
    1
    0
    คับผม รอต่อไปคับ
    ช่วยด้วยนะคับ รบกวนด้วยคับ

6. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    B52 ก็ใช้ได้ดีระดับนึงครับวิ่งกว่าเทอร์โบเดิม แต่วิ่งสู้ 05 H ไม่ได้ครับใบหน้ามีสองรุ่นครับ 43มิล กับ46มิลมิลครับ ใบหลัง 45มิล กับ48มิลครับ ถ้าใบหน้าใหญ่ใบหลังก็จะใหญ่ด้วย โข่งหลังก็ใหญ่ด้วยครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นใบเล็ก ไม่ต้องซีเรียสหาใบใหญ่หลอกครับเคยลองแล็วแรงไม่ต่างกันครับ บูสสูงสุดได้ไม่เกิน 30 ปอนด์ครับเกินกว่านี้พังชัวร์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้