กระจกร้าว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย nutter, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    คือว่ากระจกบานหน้ามันร้าวแล้วไม่ร้าวต่อมา2ปีแล้ว
    เมื่อว่านอากาศร้อนเปิดแอร์เย็นแล้วจอดตากแดด เลิกงานมานั่งงานเข้า!!:cry: เลยครับร้าวไปครึ่งบาน

ถามหน่อยครับเปลี่ยนยังไงดี 0 หรือร้านกระจกรถ เหมือนกันต่างกันยังไงของเดิมเคาะดูดังไม่เหมือนกระจก

แล้วจะปลอดภัยไหมถ้าปล่อยไว้ก่อนสัก 2เดือน

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ของผมเพิ่งเปลี่ยนมาได้ 1 ปี แต่จำราคาไม่ได้ คือ อย่างนี้ ของผม
    โดน สะเก็ดหิต รอยมา กระจก เป็น รอย สตาร์ 1 เซน คูณ 1 เซน ตรง
    หน้าผมมองเห็นทุกวัน เอาไปทำหยอดที่ ร้านทำกระจก ไม่หายเป็นรอย

รำคาญเลยไปร้านกระจก ให้ทุบแตกไปเลย เคลมประกัน ชั้น 1
    ติดตั้งดีไม่มีปัญหาครับ แต่ ติดฟิลม์ไม่ค่อย เนียน ฟิลม์ไม่ค่อยดีครับ
    อย่างอื่น โอเคครับ

3. nutter

129
    4
    0
    อยากรู้ราคาและวิธีดูงานติดตั้งครับ
    พอจะทราบไหม

4. WITSANOWA

953
    23
    0
    ราคา ประมาณนะครับ 3 พัน ถึง 5 พัน จำไม่ได้จริง ๆ เคลมประกัน
    ชั้น 1 แต่ก็โดนขึ้น มาประมาณนี้ ครับ

ขอบอกไม่ต้องกลัวครับ ทีแรกก็จะเข้า 0 แต่แพงกว่า และกลัวรั่วน้ำเข้า
    แต่พอไปทำก็จบ โอเคนะใช้ยางขอบกระจกเดิม ๆ ด้วย แต่มียิงซิลิโคนด้วย
    น่า ถ้าจำไม่ผิด ใช้มาปกติน้ำมไม่เข้าเลยครับ แบบเดียวกันกับ 0 ไม่มีที่ติ
    กระจกข้างขวาก็เปลื่ยน ก็โอเค ปกติ เป็นเรื่องธรรมดาแล้วครับ ดุร้านที่
    ใหญ่มีมาตราฐานหน่อยก็แล้วกัน ผมทำแถวพระราม 2 ร้าน แวนอารท
    จำเบอร์โทรไม่ได้อะครับ
    คอนเเฟริม ไม่มีปัญหา

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ---------------

ซื้อกระจกอย่างเดียวยี่ห้อเดียวกับศูนย์ก็ TSG ราคา 2 พันกว่าบาท(ซื้อนอกศูนย์) ถ้ายี่ห้ออื่นก็มีครับ แต่ถ้าเปลี่ยนพวกยางขอบกระจกและพวกชิ้นเล็กชิ้นน้อยที่ใช้รองกระจก ก็อีก 2 พันกว่าครับ (ราคาเิบิกห้าง) ลองปรึกษาร้านกระจกทั่วไปได้เลยครับ
    แต่ปกติกระจกไม่น่าร้าวเองได้นะครับ เพราะออกแบบมาแล้วแม้จะตากแดด นอกซะจากมีรอยร้าวอยู่พอตากแดดมันขยายตัวก็จะยาวขึ้นเรื่อยๆ นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2009
  6. WITSANOWA

953
    23
    0
    เคยมีครับ รุ่นพี่ขับ มิตซู ไปคลองถม กลางวัน จอดตากแดดไว้
    กลับมาเปิดแอร์ สักพัก เปะ เปะ งานเข้าเลย 555

7. nutter

129
    4
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

8. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    มีร้านแนะนำไหมคับ ว่าจะเปลี่ยนอยู่พอดี ขอบคุณคับ

9. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ร้านดีทีมงานเยี่ยม

รามอินทรากระจกรถยนต์ ครับ ผมเคยใช้บริการ งานเนียน

WiN_WiN และ beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    --------------

กำลังจะบอกรามอินทรากระจกพอดี ร้านนี้ต่อแบบสุดๆ ได้เลย มีโทรมาตามให้ไป
    ซื้อด้วยครับ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  11. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> โทร.081.382.3240 ลองโทรไปหารือกับเค้าได้เลยครับ <<<

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ร้านกระจกรถยนต์กลางซอยอุดมสุขตรงข้าม ป.กุ้งเผา 4000 บาทกระจกเขียว

ถ้าสนใจก็ไปดูครับ(2ชั้น laminate)

แก้ไขล่าสุด: 26 มกราคม 2009
  13. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ผมสนใจรูปส่วนตัวพี่อ่ะครับ :D

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  14. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    300 รวมค่าส่ง 555:D

15. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    จะหรัดไป :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้