ติดintake chargerกับใส่กรองเปลือยอันไหนดีกว่ากัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 18 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    อยากจะรุอะคับว่าเครื่องd16yเกียร์ออโต้ติดintake chargerกับใส่กรองเปลือยอันไหนดีกว่ากัน
    เพราะเคยคุยกับช่างที่อู่แล้วบอกว่าใส่กรองเปลือยแล้วเครื่องจะพังเร็ว ก็เลยไม่กล้าใส่อะ
    หรือว่าจะลองเดินระบบไฟใหม่ดี ยังไงช่วยไขปัญหาให้หน่อยค้าบ

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    แนะนำว่าอย่าใส่ทั้งสองอย่างเลยคับ
    สำหรับ Intake Charger ใส่แล้วไม่รู้สึกอะไรเลย
    ส่วนกรองเปลือย ไม่เหมาะกับเกียร์ออโต้คับ

ส่วนที่ว่าใส่กรองเปลือยแล้วพังเร็ว อันนี้อยู่ที่คนใส่คับว่าเลือกใช้เป็นหรือเปล่า

ถูกผิดยังงัยรอท่านอื่นมาเสริมอีกทีนะคับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    สำหรับพวกกรองอากาศ โล่ง เย็น ยิ่งดีครับ แต่ถ้าโล่งมาก รุพรุนมาก
    ฝุ่นก็จะเข้าไปพร้อมกันด้วย นึกถึงเม็ดฝุ่นเข้าไปจับลูกสูบ ถูไป ถูมา
    มันก็กลายเป็นกระดาษทรายดี ดี นึ่เอง แล้วเป็นอย่างไรคงนึกออกนะครับ

ของผมใช้ เค แอน เอ็น แทนของเดิม ก็สุดอากาศได้เพิ่มขึ้นอีกนิด แต่
    ถ้าอยากเปลียนจริง ๆ ให้ทำคอกอลูมิเนียม กันไว้ด้วยกันความร้อนจาก
    ห้องเครื่องเข้าไป มันจะทำให้ม้าหายได้เหมือนกันครับ

4. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    เกียร์ออโต้อย่าใส่เลยครับ

5. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ผมใส่HK ดอกเห็ด ดีขึ้นนิดหน่อย แต่เสียงดังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้