Shock Up -- Monroe Reflex

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonkun, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    มีใครเคยใช้ โช๊คอัพ Monroe Reflex บ้างมั้ยครับ
    มันปรับ สูง - ต่ำ - หนืด ได้หรือป่าว ครับ ???

พอดีใส่ปริงโหลดอยู่แล้ว (H&R)
    อยากได้ โช๊ค มาเข้าคู่อ่ะครับ

หรือว่า หา koni มือสอง มาใส่ จะดีกว่ากัน ครับ

ขอบคุณครับ

2. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ยืม บทความเก่าๆ มาคับ ยกเครดิต ให้ คุณ ton99 จาก broggang

3. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ปรับไม่ได้ครับ ผมใช้อยู่ครับ รถผมเองล่ะครับที่ใส่กะสปิงโหลด TEIN อาการก็ตามรายละเอียดข้างบนอ่ะครับ

4. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    แล้วสรุปว่า ... ใส่แล้ว มัน ดี หรือ แย่ กว่าโช็คแต่งตัวอื่นๆ ครับ ???

5. แนะนำด้วย (ดีป่าวเนี้ย) ตกลงอ่ะ

6. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ผมซื้อโช๊คมา 10,000 บาท และสปริงอีก 7,000 (ซื้อในเวป) รวมค่าตัวทั้งหมด 17,000 บาท
    ประสบการณ์ผมเองคือก่อนหน้านี้ใช้โช๊คเดิมอัดน้ำมันที่พรเทพ กับสปริงโหลด APEX ถ้าเทียบกับชุดที่เคยใช้
    ตัวนี้ดีกว่ามาก อารมณ์ช้านุ่มเร็วหนึบ

แต่ถ้าให้เทียบกับตัวอื่นผมก็บอกไม่ได้ว่าดีกว่าหรือไม่ครับ สำหรับงบขนาดนี้ แต่มีน้องที่ใช้ตาโตใส่ TypeR จากญี่ปุ่น
    มาลองนั่งรถผมน้องเค้าก็บอกว่าดีกว่ารถเค้า แต่มันเตี๊ยไปหน่อยเท่านั้นเอง ของเค้าไม่ชอบเตี๊ย

ว่ากันเรื่องโช๊คมอนโรตัวนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าสไตล์การขับเป็นแบบไหน ถ้าขับแบบเรื่อยๆ ต้องการนุ่ม และบางครั้งขับซิ่งต้องการ
    หนึบผมว่ามันสามารถสนองความต้องการแค่นี้ได้
    แต่ถ้าซิ่งหนัก ซัดโค้งแรงๆ ระดับเทพผมว่ามันเกินความสามารถที่โช๊คตัวนี้จะให้ได้อ่ะครับ

จากประสบการณ์ที่ใช้มาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้