/*/ อยากได้อะไรจากคลับ มาลงไว้กันครับ /*/

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    สะกิดใจจากวันมีตติ้ง ที่พี่หนุ่มได้ถามไว้ ว่าใครอยากได้อะไร ให้มาว่ากันในบอร์ด
    ผมตั้งใจจะพูด ตั้งแต่วันนั้น แต่ด้วยความที่เป็นคนเสียงเบา และตัวเล็ก เลยมาบอกบนนี้ครับ

ที่ผมอยากได้มากที่สุด ผมได้แล้ว คือได้มาเป็นส่วนหนึ่งของ ST
    แต่ที่อยากได้รองลงมาคือ

เนื่องจากคลับของพวกเรา ค่อนข้างใหญ่นะครับ จำนวนรถเยอะเอาเรื่อง
    และมันก็เป็นธรรมดา กับวัยรุ่นแบบเราที่ขับรถกันค่อนข้างเร็ว
    ผมไม่อยากให้เกิดเคสที่ มีบุคคลภายนอก หรือเพื่อนสมาชิกในเว๊ปนี้
    เข้ามาหาตัวว่า รถคันที่ไปก่อเรื่องก่อราวไว้เป็นของใคร เหตุการณ์เหล่านี้
    ยังไม่เคยเกิดขึ้นกับคลับเรานะครับ ซึ่งเป็นสิ่งที่ดี และผมไม่อยากให้เกิด
    จะทำอะไร นึกถึงสติ๊กเกอร์ที่แปะข้าง ๆ และหลังรถกันด้วย

ถ้าทำได้ อยากให้มีสติ๊กเกอร์เพิ่มว่า "ขับรถไม่สุภาพ แจ้ง Sunny-Thailand" ครับ

ถ้าอยากให้สังคมน่าอยู่ เริ่มต้นที่ตัวเราก่อนครับ จุ๊บุ จุ๊บุ

ตอนนี้คิดออกแค่นี้ครับ มีไรเพิ่ม เด๋วมาต่อนะ

กระทู้ตัวอย่างครับ Link

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    555

3. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ผมก็เห็นด้วยครับที่

พี่ตั๋นเป็นคนตัวเล็ก

อิ อิ อิ อิ

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ ก้อดีอยู่แล้วครับ คงไม่ขออะไรมากหรอก :)

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อยากได้ เสื้อคลับ ใหม่ :D

6. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ :D:D:D:D

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อยากได้ ติ๊กเกอร์ใหม่ด้วย แต่ คงเป็นไปได้ยาก :)

8. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ทุกวันนี้กับคลับนี้ ได้มากเกินกว่าที่ต้องการแล้ว

ทั้งเพื่อน พี่ น้อง ความรู้ อบอุ่นเหมือนบ้านตัวเอง

แม้ทุกวันนี้จะยังไม่มีสติ๊กเกอร์แปะ แต่ก็ภูมิใจที่ได้อยู่คลับนี้คับ

9. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    น่าจะอีกคำถามนะ ว่าเราอยากจะให้อะไรกับ ที่นี่ด้วย :D:D:D

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มาเลยครับ แสดงความคิดเห็นกันมา เด๋วประธานเราจะมาอ่าน

11. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ถ้าในภาพรวมตอนนี้ ผมถือว่า ดีมากๆแล้ว น่ะครับ สิ่งที่อยากให้มีตอนนี้ ก้อน่าจะเป็นของที่ระทึก ต่างๆ เช่น เสื้อ รุ่นใหม่ สติกเกอร์ พวงกุญแจ อะไร แบบนี้ อะครับ เพราะ ครบรอบ สามปี แล้ว น่าจะจัด ซักหน่อยเพราะอย่างน้อย เวลาเราไปร่วมกิจกรรม กับพี่น้องพันธมิตร คลับต่างๆ เราจะได้มี สิ่งของ แลกเปลี่ยน เมื่อร่วมกิจกรรมกันเสร็จ น่ะ ค๊าบ
    ส่วนอื่นๆมัน เล็กน้อย เช่น ตัวบุคคล อะไรแบบนี้ ถือซะว่ามันเป็นสีสัน ไป ล่ะกันครับ
    ปล.ผู้บริหารชุดนี้ แหล่ม แล้ว เป็นไป อีก สิบปี แล้วกัน น้อออ:D:D:D:D:D

12. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ประธานกำลังแอบดูอยู่ค้าบ อิอิ

13. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    กินเต็มที่ ขี้เต็มกางเกง เลย ครับ พี่น้อง

รับ ฟัง ทุกความคิดเห็นคร๊าบ

ส่ง มา เลย

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใจอยาก ทำเพลท ประมาณ ST.
    แบบ ปลอม ยากหน่อย

จะได้ไม่ทำกันเอง เหมือนสติ๊กเกอร์

15. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ดีแล้วคร๊าบบบ ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์กับเสื้อก็ตามเสียงส่วนใหญ่คร๊าบบบ เพราะว่ามันเป็นแค่เพียงสิ่งบ่งบอกว่าเราอยู่ที่ไหน แต่จริง ๆ ใจ สำคัญกว่าครับ ตอนนี้ก็ดีอยู่แล้วอบอุ่น และฮาดีคร๊าบบบบ

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ภาพรวมก้อดีอยู่แล้ว แต่อยากเสื้อค้าบ ครบรอบ 3 ปี

17. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    คิดเอง มั่ง ดิ่:D:D:D:D:D

18. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อยากได้พริตตี้งาน Hankook คร๊าบบบบ แง๊ ไม่ได้ไป

19. Denn

9,716
    819
    113
    ไอ้ นี่ ++ :D

20. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ตั้งแต่เข้ามาแค่นี้แระที่กรูต้องการจาเอารายอีกไอ้เวลลลล

เด่วบอกประทานอัดกิจกรรมหนักๆซะดีมั้ง
    :D

21. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    จะไหว เหรอพรี่:D

22. อยากได้ ซันนี่ซักคันอ่า อิอิ

23. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    อยากได้ พี่ๆเพื่องๆน้อง ที่น่ารักแบบนี้ รอยยิ้มที่ให้กัน แค่นี้ก็พอแล้วครับ

24. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    อยากให้ ประธาณแต่งงาน

พี่ติ่งมีเมีย

อาร์ทเจี๊ยวใหญ่ขึ้น

เฟิร์สหนีเจี๊ยบเที่ยวได้สำเร็จ

ขอแค่นี้ครับ...:D :D :D :D

25. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เอาแบบหน้าตาคล้ายๆแทนได้ไหมครับ เดี๋ยวจะพาไป :)

โดยส่วนตัว คงไม่ขออะไร
    และยินดีให้ความร่วมมือในทุกๆเรื่องของคลับครับ

26. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    เอ้.....เอาอะไรดีเอ่ย :p:p:p:p:p:p ไม่ดีกว่าแค่นี้ผมก็ประทับใจมากแล้วครับ ฮาแบบจัดๆ:D:D:D:D:D

27. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ส่วนตัวผมเอง ไม่ได้เข้าคลับ ไม่ได้ร่วมกิจกรรมมาหลายครั้งแล้ว..

ตอนนี้ก็เลยไม่รู้ความเป็นไปเกี่ยวกับคลับซักเท่าไหร่...

เรื่องคลับ ..

เรื่องการทำบุญ ในปีๆ นึงจะต้องมีการทำบุญใหญ่ซัก 1 ครั้ง
    และถ้าเป็นไปได้ต้องกระจายงานเพื่อให้สมาชิกทุกคนได้มีส่วนร่วม

ส่วนการทำบุญร่วมกับคลับอื่น(พันธมิตร)อันนี้ก็แล้วแต่โอกาส

เท่าที่คลับและสมาชิกที่มีส่วนร่วมทำก็ดีอยู่แล้ว แต่ก็อยากให้พัฒนาขึ้นไปอีก...

ต่อมาเป็นกิจกรรมเสริมสร้าง กระชับมิตรภาพอันดีระหว่างสมาชิกในคลับ
    อย่างน้อยๆ จะต้องมีทำกิจกรรมนี้ปีละ 1 ครั้ง
    เช่น การจัดการแข่งขันแรลลี่ การจัดทำกิจกรรมต่างจังหวัด
    โดยสมาชิกด้วยกันเองต้องร่วมกันสรรค์สร้าง คิดรูปแบบวิธีกัน มีเกมส์
    มีของรางวัล ซึ่งก็ขอความร่วมมือกับทางสปอนเซอร์
    เพื่อให้สมาชิกทั้งใหม่และเก่าได้รู้จักกันดียิ่งขึ้น และเพื่อความสมานสามัคคีในคลับ

ปล. ทั้งนี้ทั้งนั้นทั้งหมดนี้จะต้องขึ้นอยู่กับสมาชิกภายในคลับด้วย
    ต้องให้ความร่วมมือกัน มิเช่นนั้น งานที่จะสรรค์สร้างกัน ก็จะไม่บรรลุวัตถุประสงค์

เรื่อง สมาชิกในคลับ

อยากให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ มีความสมัครสมานสามัคคีกันให้มากกว่านี้
    อย่าเพียงแค่คิดถึงเพียงผลประโยชน์ส่วนตน
    อะไรที่ทำให้กันได้อยากให้ช่วยเหลือกัน โดยไม่ต้องหวังสิ่งตอบแทน

ระวังในการใช้คำพูดที่กระทบกระแทก แดกดันกัน
    ใครจะไม่พอใจใครก็รู้กันแก่ตัวเอง อยากให้คุยกันภายนอก ถ้าเป็นเรื่องส่วนตัว
    เพราะมันจะได้ไม่กลายเป็นเรื่องใหญ่โต และอาจจะสร้างความไม่พอใจกันใหญ่โต

เท่าที่ผมคิดได้ก็มีเพียงเท่านี้ .. รายละเอียดมีมากกว่านี้ แต่บรรยายไม่หมด ..

ทุกวันนี้ผมเองรู้สึกผิดนะ ที่ไม่ได้เข้าร่วมกิจกรรมคลับเลย
    แต่ทุกสิ่งทุกอย่างที่เคยหวังดี อยากจะให้คลับเดินไปข้างหน้าก็ยังอยู่
    ผมยังรักคลับนี้ บอร์ดนี้ พี่น้องเพื่อนทุกคนในที่นี้อยู่

28. หนุ่มน้อย

ผมพึ่งไปที่คลับครั้งแรก ก๊พอรู้ว่าคลับนี้รักกันมาก ชอบอะไรในสิ่งเดียวกัน ทำอะไรที่เป็นโยชน์ ผมว่าเป็นคลับที่สุดยอดเลยครับ ตัวผมเองก็อยากได้เสื้อได้โลโก้ แต่ผมว่ามีอะไรที่ดีกว่านั้นในคลับนี้ ผมเองก็ยินดีให้ความรวมมือกับคลับอย่างเต็มที่แม้จะช่วยอะไรไม่ได้มากเท่าไร คลับที่สุดยอดอยู่กับคนที่สุดยอดครับ

29. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    -ขอให้น้องๆรักและดูแลคลับนี้ต่อไปให้ดีๆนะ;)

30. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    :eek::eek: พี่เบิ้มพูด ขนลุกซู่เรยอ่ะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้