อยากขอความคิดเห็นเรื่องเจโบเกียร์ธรรมดา ใช้โบอะไรดีครับถึงจะแม็คกับรถผมครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย wongpadoo, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wongpadoo

wongpadoo New Member Member

34
    0
    0
    คือผมใช้อีซูซูแวนไทยรุ่ง รุ่นเทริปเปอร์ วางเจโบเกียร์ธรรมดาปลั๊กหนาเกียร์แท้
    ใช้เฟื่องท้ายเดิม 4.1 ครับ ติดแก็สหัวฉีดครับ ผมต้องการเปลี่ยนโบเดี่ยวครับ
    แต่ไม่ความรู้เรื่องเทอร์โบมากเท่าไรเพราะเบื่อโบเดิมที่มาช้าและผมเปลี่ยมา
    เป็นชุดที่ 2 แล้วครับ กลัวว่าจะใช้ได้ไม่นานครับ เลยอยากถามท่านผู้รู้ว่าใช้โบ
    อะไรดีครับ 1. อยากได้โบมาเร็ว แต่อย่าหมดไว 2. สเต็ปผมคือ เปลี่ยนโบอย่าง
    เดียว อย่างอื่นไม่ทำ เอาแบบขับสนุก ๆ อย่างอื่น ๆเดิม ๆ แค่ปรับบุตเพิ่มพอ
    ครับ ไม่ทราบมีโบอะไรที่ ตอบสนองตันหาของผมได้ครับ และราคาโบตัว
    เท่าไร และต้องใช้โขงหลังเบอร์อะไรครับ ขอขอบคุณทุก ๆ คำตอบครับ
    ปล. อย่าลืมนะครับ....เอาแบบวิ่งสนุก ๆ ขำ ๆ ดีกว่าโบเดิมหน่อยและไม่ต้อง
    ทำอย่างอื่นให้วุ่นวาย วิ่งน้ำมันดีแก็สก็มันส์ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2009
  2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    07-10 หรือไม่ก็ TF08 ครับ หรือไม่ก็ 05-18G ของอีโว6 สัก2ลูกครับ วิ่งขี้แตกแล้วครับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แนะนำ Holset hx40 Pro

Holset HX40 PRO + จูนกล่องเพิ่มอีกนิดหน่อย ก็น่าสนใจนะครับ เพื่อนผมใส่อยู่แต่ไม่แน่ใจว่าใช้โข่งหลังเบอร์อะไรครับ ต้นดี ปลายเดินครับลองขับมาแล้วครับ แล้วราคาก็ไม่แรงเหมือนพวก T88 ครับ ใส่อยู่ใน A31 ครับ

4. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    รอเซียนมาตอบครับ

5. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ผมว่าTE60Hน่าสนครับราคาไม่แรงด้วย เน้นมาไวไม่หมดก็น่าจะไปได้ครับเพราะใบหลัง58โข่ง14cm ไปไหวอยู่แล้วครับ อ้อทำเฮดกั้นห้อง6-2นะครับ

6. pure mtc#005

pure mtc#005 New Member Member

42
    0
    0
    ผมว่าโบเดิมหมกน่าจะดีนะคับ หรือลองโบ7mสิคับราคาไม่สูงด้วย
    แล้วเครื่องเราไม่ได้ทำอะไรผมว่าใช้แค่นี่ก็น่าจะพอไม่น่ารอรอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้