เสาวิทยุ B13 ขึ้นไม่สุด ลงไม่สุด ทำไงดีคร้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Alberte, 21 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alberte

Alberte New Member Member

10
    0
    0
    ปัจจุบันเสาวิทยุ B13 ผมเวลาขึ้นมันขึ้นไม่สุด
    เสียงดังแต๊ก ๆ ๆ เหมือนเฟือง
    เวลาดับเครื่องเสามันก็ค้างไม่ยอมลงครับ
    ต้องเอามือกดลงไปแทน
    -จะซ่อมแซมแก้ไขที่ไหนได้บ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

-ถ้าจะเปลี่ยนเป็นเสาแบบที่เป็นแถบติดกระจกภายในรถจะดีกว่ามั๊ยครับ มียี่ห้อแนะนำมั๊ยครับพี่ ๆ

ขอบคุณคร้าบ :)

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เปลี่ยนของแท้เชียงกงใส่ได้เลยครับ พอดิบพอดี 6-8 ร้อยบาท

หรือว่าใช้ของใหม่ แต่ต้องแปลงจากจีนก็เห็นมีคนทำอยู่ครับ ราคาราว 6 ร้อยบาท

แต่ถ้าหาซื้อในตึกศรีวรจักรลองถามหลายๆจะเจอร้ายที่ขายถูกกว่านั้นครับ

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มะ...มะ...มา แว้ววววววว :D:D:D

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เสาบี 13 เชียงกงอยู่ที่ 700 บาทครับ ผมว่ากล่องมันเสียนะครับ
    ถ้าจะเอาเสาในรถของ Boss นะครับ กล่องสีเทา ราคา 800 กว่าบาทครับ

5. chaiyapn

chaiyapn New Member Member

1
    0
    0
    สายพลาสติกที่เป็นเฟืองมันคงขาด หรือ มันตกร่องครับ
    ไหนๆก็เสียแล้ว ลองแกะดูก็ได้ครับ ไม่ยาก ถ้าไม่ขาดก็จัดลงร่องใหม่

เวลาไปซื้อ อย่าลืมลองขึ้นสุด ลงสุดนะครับ
    ผมเกือบซวย ลองไม่หมด ปรากฏว่าที่ซื้อไปก็ขาด เกือบไม่ยอมให้เปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้