B13 ล้อหลังแบะมีวิธีแก้มั้ยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BF2, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BF2

BF2 Guest

0
    0
    0
    B13 ล้อหลังมันแบะสามารถตั้งศูนย์ได้หรือป่าวคับ บางร้านก็บอกว่าตั้งไม่ได้ต้องสไลด์รูโช๊คเอา ก็เลยมาสอบถามก่อนว่า พวกพี่ๆเป็นกันบ้างมั้ยแล้วแก้ไขอย่างไรคับ (ปล.ถ้าไม่อยากสลับยางบ่อยๆ)

2. bf2

bf2 Guest

0
    0
    0
  3. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ตั้งได้ครับ

4. akapolo

akapolo New Member Member

3
    0
    0
    ตั้งได้ครับ แต่ว่าไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันกับผมหรือเปล่า ก็คือรถผมเป็นลักษณะกินยางด้านในครับ สามารถปรับตั้งได้โดยการปรับตั้งที่น็อตปรับมุม toe-out ที่ตำแหน่งยึดปีกนกหลังด้านใน ให้ทำมุมมากขึ้นโดยใช้ประแจเบอร์ 22 ครับ นำรูปไปให้ช่างดูก็ได้ครับ อิอิ หรือผมว่ารอผู้รู้อีกทีนะครับ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  6. ga16

ga16 New Member Member

30
    0
    0
    ใช่คับกินยางด้านใน ขอบคุนมากๆเลยคับ ไว้จะเอาไปให้ช่างดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้