มิตติ้ง ครั้งใหญ่ประเดิมปี 2009 ที่สวนสนุก Wonder World รายละเอียดด้านใน

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย DON_SF, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ท่านพี่ทั้งหลายเห็นว่าสมควรแก่เวลารึยังครับ ที่เราจะได้มิตติ้งกันอีกเสียที ขอให้ทุกท่านเสนอ วัน เวลา สถานที่ กันด้วยครับ

สรุปมาแล้วน่ะครับว่า เป็นวันเสาร์ที่ 31 มกราคม 2009 เวลา 16.00 ณ สวนสนุก Wonder World ตรงข้ามห้างแฟชั่น ไอส์แลนด์ รามอินทรา

ขอเชิญทุกท่านเลยน่ะครับ ผมรู้ครับว่ายังมีคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิก โดยที่สมัครไม่ได้ หรือยังไม่ได้สมัครก็ตามแต่ แต่ถ้าท่านใช้คราวน์ รักคราวน์ เราขอเชิญท่านมาร่วมมิตติ้งกับเราครับ อย่าคิดว่าไม่รุจักใคร แล้วใครจะคุยกะเรา เอาเป็นว่ามาเถอะครับ จะได้เจอ มิตรภาพใหม่ๆครับ แล้วคุณจะติดใจครับ อิอิอิ

ปล.เรื่องร้านอาหารที่จะไปทานตอนเย็นรบกวนท่านผู้ชำนาญทั้งหลายแนะนำเลยครับ ขอด่วนครับ หรือถ้าไม่ซีเรียสทางสวนสนุกก็มีบุฟเฟ่ครับ แต่เรื่องราคาไม่แน่ใจครับ ถ้ายังไงพรุ่งนี้จะแวะไปถามครับ ขอบพระคุณที่สนใจครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2009
  2. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    คิดว่า น่าจะว่าง ไปด้วยครับ

...วันก่อน ถอยหลังชนเสาไฟฟ้าตรงข้ามบ้านตัวเอง เซ็งเลย (เป็นแผนการ ขอพ่อใส่พาร์ทใหม่ ฮิฮิ)

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ที่เมืองทองธานี มีร้านอาหารอยู่นะครับ ชื่อเลควิว มั้ง ถ้าจำไม่ผิด มิกเซอร์ไม่แพงด้วย
    เอาไงเอากันครับ สอบถามคนอื่นๆด้วย ว่าว่างตรงกันมั้ย

4. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    แล้วแต่ครับ จัดไป

5. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ข้ามสะพานพระราม 4 ตรงปากเกร็ดมา มีร้านอาหารชือ บ้านเอกเขนก บรรยากาศดีมากครับ มีห้องคาราโอเกะด้วยครับ ราคาไม่แพงมากครับ ลานจอดรถกว้างมากพอสมควรครับ

6. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    จัดไป ครับ

7. pai2518

pai2518 New Member Member

10
    0
    0
    อยากไปด้วยจังครับพี่อยากไปดูรถสวยๆแต่สงสัยอดเพราะติดภารกิจฝึกยาวเลยครับเซ็งที่สุด

8. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18

9. DON_SF

636
    0
    0
    พี่เอกครับร้านมันไม่ไกลใช่มั้ยครับ ถ้าไกลเนี่ยเด๊ยวพี่ต้นหอมเค้าน้อยใจ อิอิอิ ที่ไม่ไปร้านเค้าอ่ะ
    ตามความคิดผมน่ะ
    1.นัดเจอเมืองทองถ่ายรูป แจกสติกเกอร์
    2.ตามกันไปเป็น คาราวาน คราวน์ ที่ร้านอาหาร
    กำหนดการนี้เป็นแค่ข้อแนะนำครับ แล้วแต่พิจรณา ครับ

10. tha79

737
    0
    0
    เป็นคาราวาน ต้องการรถนำป่าวล่ะคับดอน

11. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0

ร้านนี้ห่างจากเมืองทองธานีไม่ไกลมากครับ ใช้เวลาไม่เกิน 10 นาทีก็ขับถึงร้านแล้ว แค่ข้ามสะพานพระราม 4 ไปยูเทิรน์ครับ

บรรยากาศดี พึ่งไปมาวันปีใหม่เองครับ เห็นมีห้องคาราโอเกะด้วยนะ

12. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    แล้วถ้าไปร้านต้นหอม จะไปกันไหมล่ะคับ คริๆๆๆ ผมอ่ะ ที่ไหนได้อยู่แล้ว จริงๆอยากไปอุดหนุนต้นหอมอยู่เหมือนกัน ไม่ได้ไกลอะไรมากมาย เลยจากร้านที่พี่เด่นแนะนำไปอีก ยี่สิบก่ากิโล เอง

13. tha79

737
    0
    0
    ที่ไหนก็ได้ครับ
    แต่ก็อยากไปร้าน "บ้านนายไท...ใช่เลย" อีกเหมือนกันครับ
    คิดถึงหัวใจมีไฟ น่ะครับ

14. DON_SF

636
    0
    0
    อยากไปที่เจริญหูเจริญตามั้งอ่ะครับ อิอิอิ

15. tha79

737
    0
    0
    up to you ครับ

16. Poon133

132
    0
    0
    วัดจากบ้านผม ไกลพอกันเลย....แต่ถ้า ผมว่าง ผมดิ้นรนไปแน่ครับ ฮิฮิ

17. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    เอาไงเอากัน แต่ขออาหารหูอาหารตาเยอะหน่อย แบบว่าอาหารใจอ่ะ

18. DON_SF

636
    0
    0
    ถูกต้องครับพี่ :D:D:D

19. beta07

beta07 New Member Member

8
    0
    0
    ผมเสนอให้เป็นสองส่วนครับ คือภาคบ่ายแก่ๆจอดรถปิคนิคทานเบียร์และถ่ายรูปหรือ DIY กันตรงนั้นเลย ซึ่งผมเชียร์ลานเบียร์เมืองทอง

หลังจากนั้นใครใคร่ไปต่อไหน จะไปเถิดเถิงกันอย่างไรก็ได้ ใครใคร่กลับไปรับเด็ก เฝ้าเด็กที่ไหน หรือปลีกวิเวกตามอายุขัยก็ตามสบาย...สะดวกดี

20. DON_SF

636
    0
    0
    ส่วนแรกผมเห็นด้วยเต็มๆครับ แต่ส่วนสองเนี่ย เหมือนจะออกตัวล้อฟรีไว้ก่อนเลยน่ะคร้าบบบบบ

21. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    เสี่ยต้อม บอกแบบนี้มีเลศนัย อะไรสักอย่าง ว่าไหมคับพีน้อง ว่าแต่ เสร็จสรรพจากลานเบียร์ เสี่ยจะไปเถิดเถิงที่ไหนต่อคับ :D :D :D

22. tha79

737
    0
    0
    แล้วทั้งสองเสี่ย จะไปไหน ต่อไหน กันล่ะครับ
    :D

23. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    แอบมานั่งอ่าน ตารางบินวันที่ 31 ยังว่าง แต่ไม่ทราบจะโดนเรียกหรือเปล่า แบบว่าอยากได้เสื้อ ฮี่ๆๆ เรื่องกินไม่เกี่ยง เรื่องคาราโอเกะนั่นของชอบพี่ไก่เลย 555 เดี๋ยวจะว่าไม่บอก คิคิ

24. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    พี่ไก่ชอบ Karaoke ไม่แน่ใจว่าชอบร้อง Karaoke หรือชอบสาว Karaoke :D :D :D

25. sany

sany New Member Member

17
    0
    0
    เห็นด้วยกับคุณ beta07 ครับ เพราะรอบเย็นผมต้องไปรับเลี้ยงเด็กครับ (เดี๋ยวแม่มันว่าเอา)
    แล้วตกลงวันไหนแน่นอนก่อนครับจะได้ล็อกวันไว้ เพราะยังไม่เคยเข้ามิตติ้งเลย เคยไปแค่วันไปเอาเสื้อ อยากไปรู้จักกับเพื่อนๆพี่ๆในคลับ ครับ

26. DON_SF

636
    0
    0
    ผมว่าอย่างหลังอ่ะพี่เอก อิอิอิ

27. backing

backing New Member Member

47
    0
    0
    สรุปเลยไหมครับป่าดอน เอาว่าเป็นเสาร์ที่ 31 ลานเบียร์เมืองทอง(อยู่ไหนหว่า) โมงสี่บ่ายเป็นต้นไป

28. DON_SF

636
    0
    0
    เสี่ยต้อมครับ ไอ้โมงสี่บ่ายเนี่ย เหมือน บ่ายสี่โมงมั้ยอ่ะ อิอิอิ ผมก็ไม่รุเหมือนกันว่าลานเบียร์อยู่ตรงไหน แต่อยากให้จอดรถได้เยอะๆ แล้วถ่ายรูปกันครบๆ แต่วันอ่ะผมว่า 31 เนี่ยแหละแจ่มแล้ว

29. tha79

737
    0
    0
    สี่โมงก็ดีนะครับ นัดกันมาให้ครบๆก่อน ส่วนเรื่องกิน เหล้า เมา ยา เคล้า นารี ค่อยว่ากันอีกทีนะครับ

ป.ล. อาจจะได้เจอกับ JZS133 คันใหม่อีกคันนะครับ
    ส่วนของใครนั้น รอเจ้าตัวมาเฉลย วันมีตติ้งนะครับ

30. Poon133

132
    0
    0
    งานเข้า 31 หัวค่ำ

แต่บ่ายๆ เย็นๆ ไปด้วยได้แน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้