ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NonGEk, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NonGEk

NonGEk Guest

0
    0
    0
    ผมพึ่งวางเครื่อง B16A มา ผมอยากทราบว่า ถ้าผมเป็นคนเท้าหนักแบบเหยียบรอบสูงๆๆบ่อยๆๆๆ หรือบางทีเจอพวกจี้ตรูดแล้วอารมขึ้นผมจะเหยียบแบบแช่นานๆๆเลยอ่าครับ ผมอยากทราบว่าสิ่งที่ผมจะต้องเปลี่ยน หลักๆๆ ที่จะทำไม่ให้ ชาปละลาย หรือเครื่องพัง มีอะไรบ้างครับ อยากรู้จริงๆๆครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ก็เปลี่ยนใส่ชาร์ปซิ่งครับ
    และปั้มน้ำมันเครื่องซิ่งครับของ TODA ก็ได้ครับ

3. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เห็นด้วยคับ....ตามนั้นเลยคับ

4. NonGEk

0
    0
    0

ขอบคุณมากครับ

5. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ผมว่าเปลี่ยน รีเทนเนอร์ ให้มันทนรอบสูงๆได้ไม่แตกจนวาวล์ร่วงดีกว่าครับ
    เพราะฮอนด้าไม่ค่อยเจอปัญหาชาฟละลายเท่าไหร่นะ ยกเว้นน้ำมันเครื่องห่วยจริงๆ

6. NonGEk

0
    0
    0

ขอบคุณมากครับพี่

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อย่าลืม เซต ช่วงล่าง เบรค ดีดี ด้วยนะครับ เสียว..........

จริง ๆ แล้ว ถ้าเขาไล่จี้ตูดเรา เราควรจะดึงเกม ด้วยการช้าลงครับ
    ปะเดี่ยวมันก็ตีจากไปเอง (แล้วเราก็ตามไล่จี้มันบ้างแบบนี้ผมว่ามัน
    จะเกร็งมากกว่าเราครับ แต่อาจมีเรื่องกันได้ อย่าไปทำเลยครับ)

8. NonGEk

0
    0
    0

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง อิอิอิ เรื่องจี้ตูดนี้เมื่อวันอังคารผมพึ่งประสบเหตุการณ์มาเองครับ ผมก็ขับอยู่ประมาณ 50-60 ที่เส้นรัชดา เห็น AE100 สีขาวแต่งๆ ผมก็ขับแซงไปเฉยๆๆอยู่ดีๆๆเค้ามาจี้ตูดแบบเกือบชนเลยอ่าครับ ผมก็เลยเชนเกียลง แล้วก็เหยียบหนีออกกลัวเค้าจะมาจนอ่าครับ พอขึ้นอุโมงผมก็ยก แล้วเปลี่ยนเลนหนี เพราะมากะพ่อกะแม่ด้วย เค้าก็แซงแล้วเปิดกระจกให้ คว.... เลยครับ แล้วมาปาดหน้าแล้วเหยียบเบรกใส่อีก รู้สึกแย่จังขับรถแต่งเหมือนกันทำมัยมาทำกันแบบนี้หว่า แม่หละบ่นใหญ่กลัวจะมีเรื่อง >_<

9. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    555+ เจอคนแรง

อย่าแข่งเลยขับ ขับรถเร็ว เค้าจะไม่เหนนะว่ารถเราสวย เพราะฉะนั้น ขับเนิบๆ ไปคับประหยัดน้ำมัน อิอิ

แค่คิดจะแข่งก็แพ้ละ แพ้ใจตัวเองอะคับ :) เสี่ยงปล่าวๆ

10. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    บางทีเราคิดว่าเราขับปกติแต่ก็อาจจะไปปาดหน้าคนอื่นโดยไม่รู้ตัวก็ได้นะครับ

ยังไงถ้าใครจี้ตูดถ้าไม่อยากแข่ง ไม่ต้องเร่งเครื่องหนีครับ ยังไงไม่มีทางชนเราแน่นอน(ถ้ามันชนตูดเรา มันก็ต้องเสียตังแน่นอน)
    ตีไฟเลี้ยวซ้ายแล้วลงเลนซ้าย เดี๋ยวมันก็ไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้