เรื่องกรองเปลือย......

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย EG-7, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EG-7

EG-7 New Member Member

8
    0
    0
    อยากรู้จริงๆคับ สำหรับเครื่องd16 ที่ใส่กรองเปลือย เสียงมันจะดังไหมครับแล้วถ้าป็นกรองงูเหลือมที่มีขายกันอยู่ เสียงจะดังมากไหม แล้วต้องทำกั้นกรองไหมครับเห็นในรูปห้องเครื่องของเพื่อน EG บางคนมีกั้นกรองบางคนไม่มี อยากรู้จริงๆคับ กำลังคิดจะหามารถบ้าง
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

2. nu_cm

nu_cm New Member Member

3
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

3. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    ผมเครื่องเดิม d16y ใส่กรองเปลือยของ top fuel มันก็ดังฟอดๆๆ อ่ะนะ ตอนเหยียบๆอ่ะ

แต่ผมไม่ค่อยรู้สึกหรอก เพราะเสียงท่อมันดังกว่า 555+ ส่วนกรองงูเหลือมลองถามคนที่ใช้ดูละกันนะ

ส่วนทำห้องกั้น ผมยังมะได้ทำ แต่มีความคิดจะทำในเร็ววันนี้แหละ เพราะมันสวยดี :)

ปล. ถ้ารถคุณไม่มีเสียงจากข้างนอกเข้าห้องโดยสารอยู่แล้ว คุณจะได้ยินเสียงกรองเปลือยชัดเจนครับ

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ผมใส่ Top Fuel ทรงงูเหลือมอยู่ตอนนี้ เสียงดูดดังดีครับ (เครื่อง D15B Vtec) ส่วนตัวผมคิดว่ากรองเปลือยส่วนใหญ่เสียงดูดอากาศเข้า น่าจะดังหมดนะครับ

ส่วนเรื่องกั้นห้อง ตามทฤษฎีถ้าทำมันน่าจะดีกว่าไม่ทำแน่นอนครับ แต่ถ้าความรู้สึก...ไม่น่าเห็นอะไรแตกต่างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้