+++++ นำเที่ยวตลาดสามชุก +++++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >

คิดว่าหลาย ๆ ท่านอาจจะเคยไปมาแล้วนะครับ ผมเพิ่งมีโอกาสได้ไป
    เที่ยว เลยถือโอกาสเก็บภาพมาฝากคนที่ยังไม่ได้ไปครับ

เดินทางจาก กทม ใช้เส้นทางบางบัวทอง สุพรรณบุรีตัวตลาดจะอยู่ห่าง
    จากตัวเมือง 30 กิโลเมตร มุ่งหน้าไปทางจังหวัดชัยนาท ขับไปจนถึง
    อำเภอสามชุก จะมีป้ายบอกชัดเจนครับ

ใช้เวลาเดินทาง ขับกินลมไปเรื่อย ๆ ประมาณ 90 นาที ระยะทางประมาณ
    120 กิโลเมตร มีเวลาว่าง ๆ ก็เชิญไปสัมผัสขนมไทย ๆ อาหารไทย ๆ กัน
    นะครับ อร่อยมาก แถมไม่แพงด้วย

T@O ถูกใจสิ่งนี้
  1. อ่อ...ลืมบอกไป ภาพชุดนี้ผ่านการตกแต่งด้วย Photoshop Cs3
    เล็กน้อยนะครับ พอดีไปเที่ยวเมืองเก่า ตลาดเก่า เลยอยากให้ภาพ
    มันดู Soft ออกฟุ้ง ๆ เหมือนในฝัน หรือฝนหมอกหน่อย ความคม
    อาจจะลดไปบ้าง แต่ดูสบายตา ได้อารมณ์ดีครับ

ผมไปเที่ยววันพฤหัสฯ คนน้อยดีครับ แต่ร้านค้าบางร้านก็ไม่เปิด
    เลยทำให้อดกินข้าวห่อใบบัวไป เสียดายเหมือนกัน แต่ที่จอดรถ
    หาง่ายกว่าวันหยุดเยอะ เดินสบาย ไม่เบียดครับ

2. ร้านค้าขายของเก่า ๆ เห็นแล้วนึกถึงเมื่อสมัยสักยี่สิบปีที่แล้ว ยังมีให้เห็น
    ของบางอย่างเห็นแล้วน้ำตาแทบไหล หามาได้ยังไงเนี่ย ทำให้นึกถึงเพื่อน
    รุ่นเดียวกันแถว ๆ บ้านที่เคยดีดลูกแก้ว ปั่นลูกข่างด้วยกัน

3. ร้านนี้น่าสนใจครับ ผมยอมที่จะจ่าย 5 บาทเข้าไปดูร้านนี้ เพราะ
    ร้านนี้เหมือน Coke Museum มีของเก่า ๆ และของแปลก ๆ
    ของ Coke มาให้เราดูมากมาย ดูได้อย่างเดียวนะครับ "ห้ามจับ"
    และไม่ขายด้วย

4. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    มองดูจากรูปที่สองแล้วเนี่ย ไม่ ได้ไปคนเดียวแน่ๆ ชิมิ คร๊าบ คุณพี่ อิอิ

ปล. รูปสวยงาม มากครับพี่ ปลายปี ขอเป็นลูกศิษย์ ด้วยน่ะคร๊าบ

5. มีมุมสวย ๆ ให้ถ่ายรูปกันเยอะเลยครับ สำหรับร้านนี้
    แต่เอาแค่นี้ก่อน ดูมาก ๆ เด๋วจะเลี่ยนเกินไป รถมอไซค์
    Suzuki คันนี้เหมือนเป็น Idol ของร้าน ใครมาก ก็ต้อง
    มีรูปรถคันนี้กลับไปทุกคนก็ว่าได้

6. ไอ้น้องโจ้...มันตาดีวุ๊ย อิอิ

มาต่อที่ร้านเดิมครับ 555+ หน้าร้านมีตู้จดหมาย มีโพสการ์ด
    ขาย เขียนตรงนั้น ส่งตรงนั้นได้เลยครับ แต่ไม่รู้จะส่งหาใครก็
    เขียนส่งหาตัวเองซะงั้น

7. ขนมเยอะมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ขนมไทยบางอย่างเคยได้ยินแต่ชื่อ
    บางอย่างไม่คุ้นหูเลย เดินชิมกันก็อิ่มได้ ทั้งอาหารคาว หวาน ใคร
    ชอบกิน ชอบทาน รับรองไม่ผิดหวังครับ

8. ส่งท้ายกันด้วยภาพศาลเจ้าครับ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง
    พี่น้องทุกท่านครับ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมภาพกันนะครับ

พบกันใหม่ทริปหน้า ระยอง กทม นครสวรรค์ เชียงใหม่
    ห้วยน้ำดัง ปาย ปางอุ๋ง เร็ว ๆ นี้ครับ หวังว่ามันคงจะยัง
    หนาวอยู่นะ

9. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ขอบคุณครับพี่... โห้พี่ยังสดๆๆๆร้อนๆๆๆ เลยนะเนีย แต่ว่าพี่เต้ครับ อดกินข้าวห่อใบบัวได้ไงเนีย ห่อหมกยกหม้อด้วยก็ อร่อยดีนะครับ.....อิอิ

10. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ยังงี้สงสัยต้องฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยอีกคนแล้วครับ...สวยมากครับ

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    lomo งามๆเลย

เหนร้านขนมเก่าแล้ว ไม่นึกว่าทุกวันนี้ยังมีอยู่ด้วยซ้ำครับ

12. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    รูปแหล่มเหมือนเดิมนะครับเสี่ย

ปล.ซื้อเป็ดมาฝากเพื่อนก้วยอ่ะเป่า น่ากินมั่กๆ

13. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    เวลา ว่าง เยอะ จริงๆ

14. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    แหล่ม ๆ เลย ภาพก็ได้อารมณ์ดีคับ

เที่ยวเมืองไทย ไม่ไป ไม่รู้

15. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เห็นรูปแล้วน่าไปสัมผัสบรรยากาศจริงๆจัง

16. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ภาพสวยมากครับ เทคนิคสุดยอด
    สงสัยต้องลองไปวันธรรมดาบ้างและ คนน้อยดี
    ขอบคุณครับ สำหรับภาพสวยและเทคนิคการถ่ายภาพ
    รอชมทริปเมืองเหนือ ขอให้มันยังหนาวอยู่

17. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ถ่ายรูปสวยมากครับ

: )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2009
  18. pratya

pratya New Member Member

44
    0
    0
    เห็นบรรยายกาศแล้วอยากไปเที่ยวจัง...

19. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    รูปสวยมากเลย ครับ พี่
    เห็นทองหยิบ แล้วอยากกินจัง
    :):)

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  20. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขอบคุณครับรูปสวย ตลาดสามชุกยังไม่เคยไปเลย แถมไม่รู้จักอีกต่างหาก :D

21. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ของกินของเล่นสมัยมีรถรางวิ่งยังมีให้เห็นอีกหรือเนี่ย:eek:

22. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    สงสัยครับ ทำไมเป็ดพะโล้ตูดต้องโบ๋อ่ะ ... :rolleyes:

23. รูปสวยมากคับ อยากไปมั่งเลย

24. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    นึกว่าหายไปไหน ไม่เจอหน้าเจอตา

25. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ไปอ้วนตายแน่ๆๆ ของกินเพียบเลย

26. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ยังไม่มีโอกาสได้ไป ดุรูปไปก่อนก็ยังดี สวยๆแสงนวลๆ คอนทราสต์กะลังดี

27. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ได้กินข้าวห่อใบบัวร้านหลั่งศรีโรจน์ป่าวะอร่อยมาก

28. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    หน้าหนาว ฝ้าแดกเลนส์ ก็บอก

ซอฟเซิฟ ที่ไหน :D

29. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    สงสัยไม่ได้ใช้กวนอิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้