คาร์บูผมพังอ่ะคับช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย เจนศึก, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    คาร์บูที่ติดรถมามันเกิดเสียขึ้นมาคับเบาก็ดับพอตั้งเร่งมันก็ค้าง ตอนนี้ผมก็เอาคาร์บู 18R มาใส่ไปก่อนอ่ะแต่พอใส่เขาไปแล้วคันเร่งกลับมาค้างอีกแก้มา 3 วันแล้วก็ไม่หาย ใจก็อยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่แต่เงินหมดไปกับคาร์บู ช่วยแก้ปัญญาทีคับ ถ้าแก้ไม่ได้คงต้องจอดเก็บ(ผมกลัวว่าขับไปแล้วค้างที่รอบสูงๆอ่ะคับ):cry::cry::cry:

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มันค้างที่คาร์บู หรือมันค้างที่คันชักที่มันอยู่ใกล้ๆหม้อเบรคอะครับ

รถผมก็เคยเค้างแบบนี้แหละ

มีเครื่อง 3T-GTE ขายนะครับ 5000

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ค่อยๆไล่ไปที่ละจุดครับ ใจเย็นๆนะครับ

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    จากประสบการณ์ที่เคยทำมาก็เอาคาร์บู 4K หรือ 5K มาใส่ได้ครับ แต่ว่าต้องดัดแปลงตรงฐานนิดนึง ก็ใช้งานใด้ดีนะ (กรณีถ้าหาของตรงรุ่นไม่ได้นะ) ราคาของเชียงกงประมาณพันกว่าบาท แต่เรื่องแบบนี้ต้องใจเย็นๆ ค่อย ๆ คิด ทุกอย่างมีทางแก้ครับเจน

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เครื่อง 3T ราคาโดนใจจัง ถ้าเอาไปวางกับรถ RETRO เข้ากันมั่ก 8 หัวเทียน ไฟแรงโคตร ๆ :D:D:D

6. เจนศึก

419
    0
    0
    ผมไปซื้อคาบูร์มาใหม่แล้วอ่ะคับ ผมสนใจเครื่อง3T-GTE คับ

7. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    เอ่อ ลืมบอกไป ราคานี้ไม่มีเกียร์นะครับ 5,000 บาท

แต่สามารถเอาเกียร์ของพวกหน้าแหลม TT141 ชนได้ครับ

เครื่องยังดีอยู่ครับ แต่อาจจะเก่าไปหน่อย

แต่ถ้ามาวางก็ไม่ต้องอายใครเลยครับ เพราะแรงเอาเรื่องเหมือนกัน

8. เจนศึก

419
    0
    0
    ขอเบอร์โทรหน่อยคับ เบอร์ที่ขึ้นโทรไม่ได้เลย

9. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    น่าสงสารจิงๆ สงสาร รถ นะ หุหุ ^_^

10. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    เบอร์ไม่ได้เปลี่ยนครับ

11. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ได้ข่าวว่าได้คาร์บูใหม่ 12R ตรงรุ่นเลยเหรอเจน .... ไม่รู้ว่ายังมีขายอยู่ด้วย

12. เจนศึก

419
    0
    0
    ตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอกคับแล้วผมก็เดินดูคาร์บูพอดีไปมองเห็นที่กล่องมันเขียนไว้ว่า 12R ผมก็เลยถามเค้าว่ามีของอีกมั้ยเค้าก็บอกว่ามีผมก็เลยเอา ราคาตอนแรกเค้าว่า 3600 ผมเลยต่อลดเหลือสัก 3000 ได้มั้ยคนขายก็ไม่ยอมลดให้ แต่โชกดีที่เจ้าของร้านมาพอดีก็เลยลดให้เหลือ 3000 เพราะผมไปเอาของกับเค้าประจำอ่ะคับ (หักคอกันแบบบไม่ต้องมีกำไรกันอ่ะ) หุหุ

13. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    เปลี่ยนคาร์บูแล้วอาการดีขึ้นมั้ยครับเจน :) โชคดีจริงๆครับได้ของตรงรุ่นราคาตรงใจด้วย

14. เจนศึก

419
    0
    0
    อาการดีขึ้นมากเลยคับ วิ่ง 120-140 ไม่มีปัญหาเลยคับ (อันเก่าวิ่งเร็วมากไม่ได้เลยวิ่งแค่ 100 เครื่องก็ดับเลยคับ)

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ดีใจด้วยที่รถหายเป็นปกติแล้ว ยังไงก็อย่าขับเร็วกันเลยครับ อันตราย อิอิ

16. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    180 ไปเลยพี่ ( แอลกอฮอล์นะ) อิอิอิ

17. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    ยังแรงได้อีก นะ:mad::mad::mad:

18. PuKPiK_InfinitY

256
    1
    0
    พูดดีมากๆเลยค่ะ...:D:D:D

19. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ขับ 80 เหมือนเจ้ากอล์ฟเลยช่ะป่ะ :D

20. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :eek::eek::eek::eek: ผมขับ เออี86 หรอก ไม่ใช่ 80 :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้