พี่ๆ ใส่แบตเตอรี่ กี่แอมป์กันครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ถามเรื่องแบตครับ เผอิญไปเปลี่ยนมา เอา 45แอมป์ออก เอา 60 แอมป์ใส่ลงไป รถผมเดิมๆ ติดแก๊ส

พี่ที่ทำงานเค้าบอกว่า แบตไฟเยอะๆ ดี มันจริงหรือเปล่าคัรบ

แล้ว 3K นี่พอใช้ได้ไหมครับ อยากเก็บไว้เป็นความรู้ ชอบคุณครับ

2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เดิมๆ 45 แอมป์ ก้อพอค๊าบ แอมป์เยอะไม่เกี่ยวครับว่าไฟแรงหรือไม่แรง มันเหมือน 60 เก็บไฟได้เยอะกว่า 45 แค่นั้นเองค๊าบ
    (กรูเข้าใจถูกป่าวหว่า) ส่วนผมใช้ 60 แอมป์ ค๊าบ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้าเปลี่ยนแบตลูกใหม่แล้วสตาร์ท (ชึ่ง)ทีเดียวติด ถือว่า ok ครับ

แต่ถ้ายังมี 2-3 จังหวะ (แอ๊ะๆชึ่ง) ผมว่าน่าจะลองแบตลูกใหญ่ขึ้น

ไม่รู้ถูก หรือผิด เดาจากประสพการณ์ล้วนๆครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    45 อยากได้เบาๆ

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนเเบตให้เเอมป์สูงขึ้น...จิงๆควรจะเปลี่ยนไดชาจให้มีขนาดเเอมป์เท่าๆกานนะครับ

เพราะถ้าเเบตเเอมป์มากขึ้นเเต่ไดชาจเราชาจได้เท่าเดิม..มันจะทำให้ไดต้องทำงานหนักขึ้นครับ

6. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ถูกต้อง ไดชาร์จ ไม่สัมพันธ์กับแบต ไดชาร์จ ก็ทำงานหนักขึ้น แถมแบต มันถูกชาร์จตลอด เพราะไดชาร์จมันลูกเล็กกว่า ก็จะเสื่อมเร็วขึ้น

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามนั้น ครับ :D

8. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0

คำตอบนี้คือคำตอบที่ถูกครับ ฟันธง / คอนเฟริ์ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้