ขอคำแนะนำเรื่องไฟแนนซ์ครับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 31 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    เงินเดิือน15,000 บาท รับเงินเดือนเป็นเช็ค
    ไม่มีสลิบคาบอร์น เข้าไม่ได้ตรงตลอด แต่เข้าทุกเดือน

เงินจากรายได้เสริม ฝากประจำกับธนาคารกรุงเทพฯ เดือนละ 10,000 บาท
    ฝากมา9 เดือนแล้ว รวมทั้งหมด 90,000 บาท

มีบัตรเครดิต2ใบ ทำมา1ปีพอดี ทยอยจ่ายเกือบจะหมดแล้ว
    ไม่เคยจ่ายช้า จ่ายมากกว่ายอดขั้นต่ำตลอด ตอนนี้หมดแล้วหนึ่งใบ เดือนแค่ผ่อนคอมฯอีก 4 เดือน

ที่คิดไว้คือปกติจะต้องจ่ายบัตรเครดิตเดือนละ 7,000-8,000 อยู่แล้ว
    แต่ตอนนี้รีบจ่ายให้ตรงนั้นหมด เพื่อจะเอาเงินส่วนที่เคยจ่ายหนี้บัตรเครดิตมาผ่อนรถแทน

อยากจะซื้อนิสสันNV สักคัน ราคาประมาณ 150,000 บวกลบ 20,000-30,000 บาท
    ถ้ามีเงินสัก10,000 บาท อยากจะออกรถได้มั้ยครับ
    เนื่องจากเป็นคนไม่มีเงินก้อน แต่ต้องใช้บริการรถแท้กซี่ตลอด
    ตอนนี้สู้ค่าแท้กซี่ไม่ไหวแล้ว คิดดูแล้วยังไงก็ผ่อนรถคุ้มกว่า
    จึงอยากมีรถเป็นขอตัวเองสักคัน

อยากเรียนถามว่า ในเงื่อนไขดังกล่าว ไฟแนนซ์จะให้ผ่านมั้ยครับ

ขอบพระคุณมาณๆครับ

2. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    ผ่านได้สบายครับไม่ต้องปิดบัตรยังผ่านเลยครับ
    ช่วงนี้เขาอยากให้เราเป็นหนี้จะได้ทำให้เศรษฐกิจในประเทศหมุนเวียน 555
    ว่าแต่เช็คเข้าผ่านแบ็งค์ก็เอาStatementตัวนี้แหละไปโชว์พร้อมกับที่ฝากประจำด้วย
    รถป้ายแดงยังผ่านเลยครับ

3. Nowbassist

296
    3
    0
    ขอบพระคุณครับ

แล้วถ้าหารถใช้งานเป็น Nissan NV Van สีขาวเครื่องหัวฉีด ถ้า SR20 ได้ก็ดี จะหาได้ที่ไหนครับ ในนี้พอจะมีมั้ยครับ ขอบพระคุณครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวก็มีคนขายครับ

5. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ผมไม่มีเงินเดือน แต่เงินหมุนในบัญชีทุกเดือน สลิปไม่มี
    หลักฐานรับรองรายได้ไม่มีซักอย่าง มีแต่สเตทเม้น ยังผ่านเลยครับ

6. Nowbassist

296
    3
    0
    ผมดูไว้แล้วคันนึงครับผม 120,000 ครับ เดิมๆสีเทา

ขอบคุณมากๆครับ สงสัยต้องขับเดิมๆไปก่อน ยังไม่มีเงินแต่งเลย

ขอถามต่อนิดนึงนะครับ เราควรจ่าค่าเลี่ยงประกันมั้ยครับ เค้าคิด 4,000 บาท แล้วออกมาทำประกันชั้น3+ หรือยอมประกันชั้น1 ไปเลยครับ ขอบพระคุณครับ

7. puppoh#007

puppoh#007 New Member Member

26
    4
    0
    ถ้าไม่ขัดสนจิงๆ เอาชั้นหนึ่งไปเลยดีกว่าครับ
    อุ่นใจดี

8. Nowbassist

296
    3
    0
    ก็ไม่ค่อยมีเงินเท่าไหร่นะครับ

.... อยากทราบว่าถ้าจะเคลมสีใหม่ทั้งคันนี่มันจะยากมั้ยครับ แบบว่าเปลี่ยนสีรถใหม่เลย ในกรณีที่ทำชั้น 1

ขอบพระคุณครับ

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    :Dกรณีรถปีต่ำกว่า2001 จะไม่ค่อยมีใครทำ ชั้น1ให้นะครับ
    นอกจากทำต่อเนื้องมาแล้ว
    แต่ถ้าเป็นรถที่ซื้อขายกันผ่านเต้นท์ หรือไฟแน้นท์ ต้องลองคุยกับ เค๊าดู

ส่วนเรื่องราคารถและไฟแน้นท์ต้อง ดูที่ราคาขาย
    หากเป็นรถเก่า(ปีเก่า) ราคาที่จัดได้จะได้น้อย ยิ่งรถแวนแล้วด้วย อาจจะจัดได้ประมาณ 1แสน(สมมุตินะ)
    ที่เหลืออาจต้องเป็นเงินดาวน์ ไป ส่วนเรื่อง จัดผ่านไม่ผ่านก็ต้องดู ในเรื่องของคนค้ำประกันด้วยนะครับ
    แต่ กรณีดาวน์สูงบางทีอาจไม้ต้องการ คนค้ำก็ได้นะครับ ..
    ถ้าสงสัยข้อไหนโทรมาปรึกษา จะสะดวกกว่านะครับ

ส่วนเรื่องการผ่อนจ่าย บัตร อื่นๆกับสถาบันการเงินไม่มีผลอะไรครับ
    ขอเพียงมีเงินเดือนเกิน 2.5 เท่าของราคาที่เราจะผ่อนต่อเดือน รับลองผ่านสบาย
    เช่น รถต้องผ่อน 4000 บาท รายได้เรา10000 ก็ผ่านสบายๆ ครับ
    กรณี ถ้าไม่มีสลิบ เงินเดือน ต้องมีหนังสือรับรองเงินเดือน และ สมุดเงินฝากนะครับ สำคัญมากเพราะ ฐานะทางการเงินเรา เค๊าจะดูจาก นี่แหละครับ
    ส่วนเงื่อนไขอื่นๆ ก็เช่น คนค้ำ เงินดาวน์ ประกันภัย เงินวางมัดจำ
    ประมาณนี้นะครับ

10. NUM-VAN

NUM-VAN New Member Member

28
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ตามนี้เลย

11. Putiwat_i

Putiwat_i New Member Member

38
    0
    0
    รถผม nv ปี 98 ครับเครื่อง sr 20 turbo สีเหลืองครับ ผ่อนเดือนล่ะ 4000 ค้างไฟเเนนซ์ อยู่ 3ปี1เดือน จะขายดาวล์ 20,000 ครับหรือยังงัยคุยกันได้ครับ ที่ email [email protected] ครับ

12. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    พี่เบิ้มเอารถมาขายเค้าจิ สเป็กตรงกับรถพี่เลย 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้