มีปัญหาครับรถใช้แก๊สตอนนี้ใช้น้ำมันไม่ได้แล้วครับคาดว่าน่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กเสีย

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย kobsoi3, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kobsoi3

kobsoi3 New Member Member

92
    1
    0
    มีปัญหาครับรถใช้แก๊สตอนนี้ใช้น้ำมันไม่ได้แล้วครับคาดว่าน่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กเสีย
    ติดภายนอกราคาเท่ารัยแล้วใช่ของรุ่นไหนได้บ้างครับผู้รู้หรือสมากชิกที่เคย
    เปลี่ยนหรือเคยมีปํญหาช่วยตอบช่วยนะครับ :cry::cry::cry::cry::cry:

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เช็คดูก่อนครับว่าที่ปั๊มติ๊กหรือป่าว.....ไปถอดสายน้ำมันที่จะเข้าคาร์บู ปิดกุญแจ ไม่ต้องสตาร์ทเครื่อง เปลี่ยนสวิทย์มาใช้น้ำมันด้วยนะครับ

ดูว่าน้ำมันมาหรือป่าว............ถ้ามา ปั๊มไม่เสียครับ..........

3. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ผมว่าถ้าเป็นปั๊มติ๊กนี่น่าจาเป็นปั๊มติ๊กชีโร่ หรือม่ายก้อปั๊มติ๊กกลิ่นสีอ่ะนะp'nong.

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เค้าเปิดแถวไหนพี่ป๋อง ผมไม่เห็นรู้เรื่องเลย.........:D:D

5. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    ลองเช็คสายน้ำมันบริเวณถังน้ำมันด้วยนะครับ รถผมเคยเป็นเหมือนคุณครับ ปรากฎว่าสายน้ำมันรั่ว กับคาร์บูรั่วครับ ซ่อมไปห้าร้อยกว่าบาท

6. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ยังอุตส่าห์ เล่นอีกนะพี่ท่าน ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้