ขอบคุณพี่ พรรณเอกมากครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย presea _r11, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    หลังจากที่เคยคิดจะขายไป2ครั้งแล้ว :cry::cry:ได้รับคำแนะนำ รวมถึงช่างฝีมือเยี่ยมๆ:Dทำให้ผมยังใช้รถคันเดิมอยู่ครับ ค่อยๆซ่อมไป:D:D:D
    ขอบคุณมากครับ

2. salung

salung New Member Member

26
    0
    0
    มีช่างเก่งๆมั๊ยครับ แนะนำหน่อย
    เพราะตอนนี้รถผมก็อยากซ่อมเหมือนกัน

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    วันเสาร์ที่ 17 ม.ค.นี้ ว่างๆก็ขอเชิญร่วม Meeting ที่บางปูนะครับ เพื่อนๆที่ผ่านประสบการณ์ซ่อมแบบโ ชกโชนกว่าผม จะไ ด้ช่วยแนะนำวิธีซ่อมรถดีๆ จะไ ด้มีกำลังใ จใ ช้ต่อ จะเ ป็น สมาชิก P&P club กันอีกนานๆ ครับ :D:D:D

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    พี่พรรณเอกคร๊าบ...รถรุ่นที่พวกเรา ๆ ใช้กันอยู่เนี่ย...ซื้อมาใช้แบบใจรักนะพี่...พี่อย่าพูดเรื่องซ่อมดิ...เดี๋ยวสมาชิกที่เค้าพึ่งเข้ามาอยู่ในคลับเค้าจะต๊กกะใจเอานะพี่... :D :D :D

5. bird_backup

bird_backup New Member Member

39
    0
    0
    :eek::eek::eek: ..... ก็ฟังๆดูก็หนาวๆอยู่นะครับเนี่ย.... :eek:

6. Panake

435
    1
    0
    อย่ากลัวไปเลยคร๊าบพี่น้อง รถ r10 r11 อะไหล่เครื่องช่วงล่างมีเพียบ หายากสักเล็กน้อยสำหรับอะไหล่ตัวถัง สำหรับช่างทั่วไปก็ซ่อมได้ แต่ที่ผมแนะนำคุณแจ๊สเป็นช่างศูนย์นิสสันรุ่นใหญ่ ค่อนข้างมีประสบการณ์กับเครื่องนิสสันดีมาก แก้ตรงจุดแล้วจบ แต่ข้อเสียคือค่อนข้างจะแพง แต่ผมก็ว่าคุ้มเพราะไม่ต้องไล่ซ่อมไป แก้ไป บางทีของไม่ได้เสีย ก็ต้องเปลี่ยนเสียดายเงิน รายนละเอียดต้องถามคุณแจ๊สดูครับ เห็นแกซ่อมกับที่อื่นมาไม่รู้ต่อกี่ช่างหมดไม่รู้เท่าไหร่ แกจะหมดกำลังใจจะขาย ผมดีใจที่แกซ่อมจนเกือบเป็นปกติทุกอย่าง และเป็นสมาชิกกับเราต่อ แถมไม่ต้องขายรถไปในราคาถูกแล้วเป็นหนี้กับรถคันใหม่ ผมว่าแกคิดถูกแล้วสำหรับเศรษฐกิจสมัยนี้ ไม่เป็นหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ :D:D:D

7. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    :Dพี่พันเอกเกือบทำผมเสียสมาชิก R11 ไปซะแล้ว มีคนเค้าตกใจสะดุ้งเลยนะครับ :D:D

8. Panake

435
    1
    0
    ขอโทษด้วยครับที่สื่อสารกันผิด คำว่าซ่อมแบบโชกโชน ผมหมายถึง พี่น้องที่เค้ารู้เรื่องการซ่อมแบบรู้จริง ซ่อมเอง รู้จักนิสัยรถรุ่นนี้ดี ไม่โดนช่างแหกตา ครับ เพราะผมรู้แบบเป็ด เพราะไม่ค่อยมีทักษะทางด้านช่างเท่าไหร่ครับ รู้แต่ที่นวด....ครับ:D:D:D

9. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    รู้แต่ที่นวด แล้วรู้จักที่นาบบ้างไหมครับ พี่พันเอก แนะนำที อิอิ

10. Panake

435
    1
    0
    อันนี้ต้องหลังไมค์ครับ เดี๋ยวเค้าหาเป็นกระทู้แนะนำที่อโคจร แต่ผมว่ามีคนรู้ดีกว่าผมเยอะแต่อุบส์ไว้กลัวแฟนด่า เลยทำฟอร์มเป็นช่างเทคนิคประจำเวป อักษรตัวแรก ห ตัวหลัง ม ขับรถสีแดงๆๆ ซ่อมแล้วซ่อมอีก รถก็ดีๆอยู่ ครั้งสุดท้ายชอบชวนไปเที่ยวแถวพัฒนาการ :confused::confused::confused:

11. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    บอกมาซะขนาดนี้ ผมว่าพี่ บอกชื่อมาเลยดีก่าคับ5555

12. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    อ้อรู้แล้วพี่หม่อมใช่ไหม อุ๊ย!! เอ่ยชื่อไม่ได้นี่หนาโทดทีพี่เคลียกับทางบ้านเอาเองนะ 555
    ครอบครัวร้าวฉาน คือ งานของเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้