อยากถามวิธีตรวจสอบลูกปืนล้อหน้า- หลังครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    คับแล้วมันหอนมากๆเลยอยากรู้วิธีตรวจสอบครับ ไม่รู้ว่า ยางหรือลูกปืน กลัวเป็นลูกปืนครับเพราะมันหอนแรงมาก

2. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ของผมก้อดังครับ ตอนแรกก้อคิดว่าเป็นที่ลูกปืน แต่ของผม มันดังในช่วงความเร็วอ่ะครับ
    ผมดังตอนช่วง 40-60 เลยจากนั้นก้อดังน้อยลง บางครังตอนเติมลมใหม่ มันก้อจะไปดังช่วง 80-100
    แต่ก้อยังไม่อยากเปลี่ยนยางอ่ะ ยางดอกยังเยอะอยู่เลย แต่ยางปี 05 ดอกมันคงแข็งแล้ว

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ยกล้อลอยแล้วหมุนดูครับ

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ลูกปืนล้อถ้าหลวมมากจะโยกล้อแล้วรู้สึกเลย
    ถ้าไม่มากยกรถขึ้นแล้ว แตะที่ช่วงล่างเช่นปีกนกบน แล้วหมุนล้อมือเราจะรู้สึก

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มาเก็บข้อมูลคับ

6. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ลองยกรถขึ้นดูครับ แล้วหมุนล้อ

7. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ล้อหลังก็เว็คเหมือนกันใช่ไหมครับ ล้อหลังเปลียนมา 1 ปีละ ไม่แน่จัยว่ามันจะเสียยัง เดียวจะลองดูครับ ขอบคุณครับ

8. eIIIpty

eIIIpty New Member Member

10
    0
    0
    มาเก็บข้อมูลด้วยคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้