สอบถามเรื่องกรองเปลือยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย hello, 17 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ผมสงสัยนะครับว่าทำไม vigo ถึงใส่กรองเปลือยแล้วไม่ดีครับ
    มันมีผลยังไงเหรอครับ สงสัยครับ รบกวนผู้รู้บอกหน่อยครับ

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    จะว่าไม่ดีมันก็ไม่แน่ครับ

คือ...มันไม่แน่ไม่นอน บางคันใส่ดี บางคันใส่ไม่ดี อยู่ที่หลายปัจจัยครับ

...ที่ผมใส่ ความแรงไม่น่าใช่ปัจจัยหลัก เพราะถึงจะดีขึ้น มันก็แค่นิดเดียว (เครื่องไม่ได้ทำฝาเลย)

แต่ได้สวย ได้แต่ง ได้เสียงดูดอากาศนิดๆหน่อย ไม่แพงมาก ...

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เห้นพี่ๆบอกมาว่าบ่าวาว์ล วีโก้ ชอบสึกเร็ว อ่ะครับพอเปลือยกรองซักพักนึง

ควันก็จะดำ ๆ อ่ะครับ ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ......

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ความรู้ๆๆ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    พึ่งรู้นะเนี่ย

6. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ฟามรู้ครับ อิอิ

7. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    :thumbs_up::thumbs_up:

พึ่งรู้เหมือนกาน

8. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ได้ไม่คุ้มเสีย ใช้เดิมๆดีกว่า

9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ตำแหน่งที่ติดตั้งด้วยหรือเปล่าครับ

10. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ของผมกรองใหญ่เหมือนกับหม้อหุงข้าวก็อยากใส่กรองเปลือยครับแต่อยากรู้เพราะเห็นหลายๆคนไม่ใส่กันว่าเพราะอะไร
    ขอบคุณครับ

11. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    มัน บอกไม่ถูก นะ ว่า ดีไม่ดี

แต่ ถ้า ใส่ ก้อเลือก กรอง ยี่ห้อ ดีๆ หน่อย

ทำกั้นห้อง ด้วย น่า จะ ดี กว่า ใส่ กรองถูกไม่กั้น ห้อง

ส่วนเรื่อง พัง มั้ย

ระยะ ยาว มากๆ ถึง จะเห็น ผล อิอิ

รถแต่งๆ ส่วนใหญ่ ไม่ค่อยจะมี กรองเดิม เรย มันก้อยังม่ะพัง กัน

ถ้าใส่ อย่าลืม ให้ ร้านเดินท่อ ทำน่าแปลน ยึด Air Flow ด้วย น้าา คิคิ

ถ้า เกิด คิดแล้ว ว่าจะไม่ใส่กรองเปลือย ก้อ จัด ไส้ กรองแต่ง ที่ใส่แทนไส้กรองเดิมติดรถ

วิ่งลื่นกว่าเดิม เยอะ ^^

12. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ตัวกรองเปลือยมันดีครับ เพราะยอมให้อากาศไหลผ่านมากกว่ากรองเดิมๆจากโรงงานอยู่แล้ว

ทีนี้ปัญหามันอยู่ตรงเรื่อง"ฝุ่นละออง"ครับ กรองที่ดีๆ(แล้วก็แพงด้วย อิอิ)มันจะยอมให้อากาศเข้าไปมากขึ้นโดยยังคงกรองฝุ่นได้ดีด้วย

ที่เราเจอปัญหากันเพราะว่าเราใช้กรองที่กรองฝุ่นได้ไม่ดีครับ ทางแก้ที่เคยใช้แล้วช่วยได้บ้างก็เอาน้ำยาเคลือบกรองมาพ่นอ่ะครับ

แต่จะให้ดีเลย ผมว่าซื้อK&Nมาใส่จบกว่าครับ ทนดีด้วย

13. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เห็นดีด้วยกับใส้กรองแต่งดีๆ ที่ใส่แทนใส้กรองเดิม
    ถ้าอยากจะใส่จริงๆ
    :D

14. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    กรองมีสองแบบใหญ่ๆนะครับ
    1) กรองหิน = กันเม็ดหิน เม็ดทรายเข้านะครับ กรองฝุ่นได้ไม่ดี
    2) กรองฝุ่น = ขนาดฝุ่นยังกันได้เลย เม็ดหินเม็ดทราย จะไปเหลืออะไร

15. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    หรือว่ากรองอยู่ตรงบริเวณที่ร้อน ลองกั้นห้องดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้