ฝากด่าคนขับรถถ่อยๆหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนแก่คนนึง, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องมีอยู่ว่า แฟนผมขับรถมาส่งผมที่บ้านแถวนนท์ แล้วกลับ ในขณะที่ขับกลับที่ ถนน บางกรวย ไทรน้อย
    ได้มีรถ city สีทอง แต่งซิ่ง ท่อดังโคด ขับจี้ตูดแทบติดกันชน พอแซงได้ปาดหน้าเข้าอย่างรวดเร็ว แล้วเบรคอย่างแรง
    แล้วก็ไปจี้ตูดคันข้างหน้าต่อ
    ถนนเส้นนี้ได้มีการวางท่อริมถนน ฉะนั้นเลนที่เล็กอยู่แล้วยิ่งแคบเข้ามาอีก รถก็ขับช้ากัน อยากบอกคุณคนขับว่า มันสามารถ
    ก่อให้เกิดอุบัติเหตุได้ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณจะรีบไปทำธุระสำคัญหรือป่าว แต่ผมว่ารอให้ถึงถนนที่มันกว้างกว่านี้แล้วคุณ
    ค่อยซัดดีกว่า ฝากไว้หน่อยละกันครับ เผื่อเจ้าตัวไม่ได้อ่าน อาจเป็นพี่น้อง เพื่อนมาอ่านจะได้เตือนๆหน่อย รับบองว่าคุณขับได้
    เ ล ว มากเพราะแฟนผมปรกติใจเย็นมาก แต่นี่โทรมาบอกผมแล้วด่าคุณคนขับหยาบๆคายๆ แสดงว่าคุณขับได้.....

ผมคิดว่าคุณคนขับคงได้อ่าน เพราะผมหาเวปนี้ จาก google บอกว่าเป็นเวปที่รถแต่งเข้ามากที่สุด
    สุดท้ายขอลงภาพประจานหน่อยนะครับ ถ้าเห็นไม่สมควรลบได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

1. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    งานเข้าซะแล้ว

2. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    มี รูป ซะด้วย เจ้า ตัว รีบ ชี้ แจง ด่วน

3. ~~คนแพ้ทาง~~

~~คนแพ้ทาง~~ New Member Member

10
    0
    0
    จัดปายเลขสวยซะด้วย

4. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    รอเจ้าของรถชี้แจงคับ...

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    โอ้วว ชัดเจน

6. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ใครเอ่ย? แถวบ้านเราซะด้วย งานเข้าแล้ว...

7. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    88 ซะด้วย

8. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ใครเนี่ย ช่างกล้า ไม่มีสติ๊กเกอร์คลับด้วยหรอคับ แบบนี้ต้องประนามนะ

วันก่อน ก็เจอ เด็ก หอการค้า ขับ new accord สีดำ คนขับตัวเล็กๆ

มาเล่นด้วย อยู่ดีๆ ก็ปาดหน้าแบบตั้งใจ ทั้งๆที่ข้างหน้าไม่มีรถ เสียความรู้สึกมาก

มองแล้วไม่มีสติ๊กเกอร์คลับหรือทีมใดๆ เกือบเอาหินปาแม่งแระ กวนตรีนเกิ๊นนน

เล่นแบบไม่มีน้ำใจนักกีฬา เหมือนลูกหมาข้างแทรคนี่เอง

ปล. ขออภัยที่ไม่สุภาพคับ

Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  9. CaMpz

CaMpz New Member VIP

93
    1
    0
    ชอบคำพูดพี่ต้นจริงๆ ลูกหมาข้างแทรคนี่เอง ฮ่าๆๆๆ

( ปล. ถึงเจ้าของรถ รู้ว่าอากาศมันเย็น รถมันกำลังวิง แต่อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนเลยคร้าบพ่อรถแรง -..- )

10. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    โอ้วว ...

ถึงกับมีรูปมาประจานกันเลย งานเกิด แระคับ

11. SLITHER_4G

SLITHER_4G New Member Member

433
    2
    0
    สงสัยเค้าจะรันอินเบรกมั้ง

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เต็มๆ ครับ

13. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ชอบเหมือนกัน
    ลูกหมาข้างแทร็ค

55555+

ขับขี่ปลอดภัยนะคับ เคารพสาธารณะไว้บ้างน้าาา

14. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    อย่าฟังความข้างเดียวดีกว่าครับ

15. tikcitymania

tikcitymania Member Member

105
    8
    18
    เก่งจัง บนถนนเนี่ยเก่งจริงไปขัยในสนามสิครับ

16. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขับแบบนี้ไม่มีใคนชมหรอกครับ มีแต่เช่ง กับ ด่า

17. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    ถึงกับปาดหน้าผู้หญิงเลยหรือครับนี้ อย่างนี้มันเกินไปนะผมว่าอ่ะ เลวๆๆๆอย่างนี้ต้อง UPPPPPP ต่อไป

18. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขับรถก็ระวังๆกันหน่อยนะครับ ถ้ารถเยอะๆอย่าไปแซ่ดดด เลยครับ อันตราย

แต่กรณีนี้ก็ดีนะครับ มาโพสรูปโชว์กันไปเลย จะได้ชัดเจน
    หากถ้าบางคนมีธุระรีบด่วนจริงๆ ก็คงเป็นเรื่องที่พูดยาก ขณะนั้นคงไม่มีเวลาแก้ตัว

ขับรถใจเย็นกันหน่อยนะครับ

19. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ขับไม่ดีระวังขวดกระทิงแดงใส่น้ำมันเบรกมันปลิวใส่กระจกนะค๊าบ

20. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ป้ายทะเบียนชัดแจ๋วเลย หุหุ

21. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    สงสัยเค้าอยากจะบอกรถเค้าวางเทค วิ่งดีนะ เทคมาแล้ว แป๊ดๆๆๆๆ ดูเลขทะเบียนดิ

22. ขับแบบนี้ ไปกินขี้ดีกว่าไหม๊

23. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    ออกมาอธิบายครับ เพื่อสังคมที่ดีขึ้นของ RC web

24. ขอนิสนึง อ่านแล้วแปลกๆชอบกล

บอกว่า หาเว็บจากกูเกิ้ล หาจากคำว่าไรคับนี่ ? แล้วมันแสดงผลมากี่เว็บครับ?

ฟังดูเหมือนคุณจะบอกว่าไม่เคยเข้ามาเว็บนี้มาก่อน

เหมือนจะบอกว่าเข้ามาครั้งแรก แต่...

ถ้าผมเป็นคุณเข้ามาโพสเว็บนี้ครั้งแรก ผมไม่เชื่อว่าคุณจะมาโพสถูกบอร์ดได้ขนาดนี้

ว่าควรจะโพสที่นี่ถึงจะได้เจอเจ้าตัว ...ไม่ทราบว่าไปโพสบอร์ดซิตี้ด้วยป่าวคับ หึหึ

ผมว่าขนาดบางคนเล่นมาตั้งนาน ยังโพสถูกๆผิดๆบอร์ดอยู่เลย

สรุป ผมไม่เชื่อว่าคุณเข้ามาครั้งแรก แระคงเป็นคนที่มี Login อยู่ในเว็บนี้แน่นอน :cool:

อย่ามาเนียน 555+

ปล. ฝากให้คิดเฉยๆ ไม่ได้จะหาเรื่องและไม่ได้รู้จักกับเจ้าของรถนะครับ ผมเปนคนช่างสังเกตุน่ะครับ :D

.. ในส่วนของรถCity ที่ว่าที่ขับไม่มีมารยาทก็ว่ากันตามเนื้อผ้าต่อไปครับ ...

25. แป่ววววววว!!! หิหิ...

26. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0

เห็นด้วย...

27. กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oOน้องโอ๋งับOo
    ขอนิสนึง อ่านแล้วแปลกๆชอบกล

บอกว่า หาเว็บจากกูเกิ้ล หาจากคำว่าไรคับนี่ ? แล้วมันแสดงผลมากี่เว็บครับ?

ฟังดูเหมือนคุณจะบอกว่าไม่เคยเข้ามาเว็บนี้มาก่อน

เหมือนจะบอกว่าเข้ามาครั้งแรก แต่...

ถ้าผมเป็นคุณเข้ามาโพสเว็บนี้ครั้งแรก ผมไม่เชื่อว่าคุณจะมาโพสถูกบอร์ดได้ขนาดนี้

ว่าควรจะโพสที่นี่ถึงจะได้เจอเจ้าตัว ...ไม่ทราบว่าไปโพสบอร์ดซิตี้ด้วยป่าวคับ หึหึ

ผมว่าขนาดบางคนเล่นมาตั้งนาน ยังโพสถูกๆผิดๆบอร์ดอยู่เลย

สรุป ผมไม่เชื่อว่าคุณเข้ามาครั้งแรก แระคงเป็นคนที่มี Login อยู่ในเว็บนี้แน่นอน

อย่ามาเนียน 555+

ปล. ฝากให้คิดเฉยๆ ไม่ได้จะหาเรื่องและไม่ได้รู้จักกับเจ้าของรถนะครับ ผมเปนคนช่างสังเกตุน่ะครับ

.. ในส่วนของรถCity ที่ว่าที่ขับไม่มีมารยาทก็ว่ากันตามเนื้อผ้าต่อไปครับ ...

ขอโทดนะครับผมใช้อ้างถึงไม่เป็น
    แฟนผมเป็นคนถ่ายภาพ เป็นคนหาเวปมาโพส ผมแค่โพสให้เท่านั้น และเวปนี้ก็หาจาก google
    serch คำว่า เวปรถ แต่ง ครับ มันก็เจอ เวปนี้หน้าแรกเลย เห็นหน้าตาเวปนี้แล้ว จากจำนวนกระทู้ที่ตั้งดูก็รู้ว่าคนเข้าเยอะครับ
    ก่อนที่ผมจะโพสผมอ่านทุกบอร์ดแล้ว(นั่งอ่านอยู่ตั้งชั่วโมง) อ่านบอร์ดนี้เห็นมีแอบด่ากัน เลยโพสที่บอร์ดนี้ครับ
    แฟนผมไม่กล้าโพสอ่ะครับ กลัวไปหมด

28. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ชัดเจนครับ เจ้าของรถว่ายังไง

29. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    หลบไม่พ้น . .
    ฟ้า - ดิน เป็นพยาน . .

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้