ถอดไฟหน้า nissan presea R11 ยังไงครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย peters, 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peters

peters New Member Member

6
    0
    0
    พอดีไฟหน้ามันเหลือง อยากลองถอดไปขัดบ้าง แต่พยายามหลายทีแล้ว ทั้งดูคู่มือก็ถอดไมได้สักที รบกวนพี่ๆที่เคยถอดด้วยครับ ว่ามันถอดยังไง เอาแบบมีรูปก็ดีนะครับ ขอบคุณมากครับ:cry:

2. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    r10ผมก็ถอดยากมากๆคับเคยเอาไปให้ช่างถอดแค่มันจะพังรถผมผมเลยให้มันใส่กลับให้เหมือนเดิมอะให้ตังค่าเสียเวลาไป100บาทแล้วจากมาด้วยความเจ็บใจเสียตัง100ดีก่าหลายพันถ้าเปลี่ยนยกโคม บอกของ R10มาด้วยก็ดีนะคับ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    R10 หาโคมใหม่เลยครับที่เป็นตัวนอก..มีหลอดตัดมอกเหลืองด้วยนะ..เท่ห์ไปเลย 2000 ก็หาได้เเล้วครับหรืออาจถูกกว่า

ส่วน R11 หาโคมไฟเพชรไปเลยครับสวยก่าเดิมด้วย....เเต่วิธีถอดรอพี่ตามมาบอกละกานครับ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ของ R 10 ราคาตามที่น้องเอกว่าเลยครับ..ที่ผมมีชุดนึง..ใส่ให้ด้วย..แต่คิดแพงกว่านั้นแน่นอน..รับรองได้..:D:D:D

5. Porrasit

226
    0
    0
    มันเปงไงอะคับหลอดตัดหมอกเหลืองอะอยากเหนรูปอะคับ

ฟีดดดดดดดดออกตัวล้อฟรีเลยนะพี่หม่อมแง่มๆๆรบกวนพี่ถ่ายรูปมาให้ผมดูหน่อยได้มิคับ อยากรุมันต่างกันกับที่ผมมีไงอะนึกภาพบ่ออก

6. Porrasit

226
    0
    0
    พี่หม่อมดองไว้ก่อนนะเปลี้ยวแล้วจะไปเอา พอดีเรื่องไฟตอนนี้ยังไม่สนใจเท่าไหร่เพราะไม่ค่อยได้ใช้ อยากจะทำพวกเครื่องกับล้อแล้วก็เบลกให้เรียบรอยก่อนค่อยมาจัดการกับภายนอกทีหลังคับอีกอย่างเดือนแรกของการทำงานผมได้เงินมะเตมเดือนอะจิ มกรานี้ทำแค่ 18วันอะคับพอดีเพิ่งได้งาน เงินยังไม่หนาพอ ถ้ามีโอกาส(ถูกหวย)จะไปเอาทันที อิอิ

7. เสก R10

807
    8
    0
    โคมที่ว่าก็ง่ายๆครับ...รูปร่างเหมือนเดิมทุกอย่าง

เเต่ไฟดวงในสุดของเดิมจะเป็นเเค่ไฟหรี่...เเต่ตัวนี้จะเป็นหลอดตัดหมอกครอบด้วยหมวกสีเหลืองในโคม

เเล้วโคมเดิมไฟเลี้ยวจะสีส้ม..เเต่ตัวนี้สีขาวครับ..เเค่นี้เอง

เเต่ใส่เเล้วหล่อ

8. PeMhom

1,163
    3
    0
    รอดูวันมิตติ้งจะเจอสวยๆอยู่หลายคัน

9. Porrasit

226
    0
    0

เหอๆงั้นค่อยน่าใส่หน่อยแล้วมันต้องติดสวิสช์เพิ่มมะคับ

คับจะแอบถอดมาใส่ของผมให้หมดเลย หุหุหุพี่หม่อมพอจะบอกราคาnetให้ผมหน่อยได้มิคับ จะได้จัดสรรงบประมาณ

10. เสก R10

807
    8
    0
    ติดก็ได้ไม่ติดก็ได้เเล้วเเต่ครับ

11. Porrasit

226
    0
    0
    คับเดวรอไปเหนของจิงก็ได้คับ อิอิ ไม่รีบร้อน

12. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ก่อนอื่นก็ถอดกระโปรง เอ๊ย!! เปิดฝากระโปรงขึ้น

ระหว่างโคมหน้ากับไฟเลี้ยวจะมีน๊อตตัวเล็กอยู่ 1 ตัว

เอาไขควงไขออกไปซะ แล้วทำการดึงไฟเลี้ยวออกทางด้านหน้า ไฟเลี้ยวจะมีเดือยเล็กเกาะอยู่กะโคมใหญ่

ส่วนตัวโคมใหญ่จะมีน๊อตตัวผู้ อยู่ด้านข้างตรงไฟเลี้ยว 2 ตัว แล้วก็ น๊อตตัวเมียอยู่ด้านหลัง 2 ตัว

เอาออกซะ แล้วก็ดึงเอาไฟออกมา เท่านี้ก็เรียบร้อย อย่าลืมถอดขึ้วไฟออกด้วยหล่ะ อิอิ :D

13. peters

peters New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

14. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไม่ได้ท่านตาม..จ.ข.ก.ท..คง..งอน..อารายหว่า..ตั้งกระทู้ถามไว้ดี..ดี..แถไปไกลเลย..555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้