เสียงอะไรไม่รู้ในP11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย warich, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    เสียงแบบโลหะเสียดสีเบามากๆ (เหมือนเสียงหนูร้อง)ใครทราบแนะนำหน่อยครับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

มันดังอยู่ตรงไหนล่ะท่าน...ของผมมีเสียงที่บริเวณคอนโซลหน้า แถวใต้พวงมาลัยอ่ะนะที่นึง...
    บางทีก็มีเสียงฝากระโปรงหน้ากระทบกับก้านที่ปัดน้ำฝนข้างขวาแล้วดังเข้ามาถึงในห้องโดยสาร...
    บางทีก็จะมีเสียงที่กล่องเก็บของใต้คอนโซลหน้า..เพราะเอาอะไรต่อมิอะไรยัดใส่เอาไว้...
    แล้วเสียงที่ท่านว่าเนี่ย...มันดังตอนรถวิ่ง..รึติดเครื่องอยู่เฉย ๆ อ่ะ...
    ช่วยให้รายละเอียดเพิ่มหน่อยดิ...เผื่อว่ามันจะดังเหมือนของข้าพเจ้า...
    ของข้าพเจ้านี่มีเสียงดังตั้งแต่เพลาขับรึยางเนี่ย..ยังไม่แน่ใจ..ดังครืด ๆ เวลาวิ่งอยู่เกิน 2000 รอบ...
    แล้วเบาเครื่องลงมา อยู่ที่ประมาณ 1800-2000 รอบอ่ะ...(ตอนเกิน 2000 รอบไม่ค่อยดัง)
    ต่อมาก็เบรคหน้าดังเอี๊ยด ๆ แถมด้วยพลาสติกซุ้มล้อหน้าขวา กระทบกับแก้ม..รึปีกนกบนเนี่ย..ยังไม่แน่ใจ...
    ประตูฝั่งขวา...มีเสียงดัง ก็อก ๆ ๆ เวลาวิ่งทางขรุขระหน่อย..ทั้งบานหน้าบานหลัง...
    สุดท้าย..เสียงเบรคหลังเวลาถอย..พอเหยียบเบรคแล้วจะดังก็อก ๆ ตามที่เราเหยียบแป้นเบรค...
    รู้สึกมันจะเว้นอยู่หน่อยเดียวก็ตรงแตรกับวิทยุนี่แหละ...ที่มันไม่ดังอ่ะ...
    แล้วของท่านนี่ดังแบบไหนอ่ะ...
    :D :D :D

3. warich

111
    1
    0
    มันดังตอนวิ่งอย่างเดียวครับ พยายามแล้วที่จะฟังคอนโซลหน้า มันไม่ใช่ อีกอย่างผมยังไม่ได้ลอง คือจะเปิดฝากระโปงรถวิ่งกับให้แฟนมุดเข้าไปฟังตามจุดของคอลโซล ขอบคุณที่ชี้แนะนะครับ..

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เสียงที่ว่ามันดัง วู้..วู้ว..หรือว่า..จิ๊ด..จิ๊ด..หรือว่า..แก๊ง..แก๊ง..

เสียง..คำรามเหมือนลมเข้า..วู้..วู้ว..แต่ดังตามจังหวะเร่งเครื่อง..เบี้องต้น..มอเตอร์พวงมาลัยพาวเวอร์..ง่ายๆน้ำมันพาวเวอร์อาจจะขาด..เติมซะให้เต็ม..หมุนพวงมาลัย..ขวาสุด..ซ้ายสุด..เดี๋ยวก็หาย

เสียง..เหมือนหนูร้อง..จิ๊ด..จิ๊ด..ให้สงสัยสายพานก่อน..อันดับแรก..ตึงไป..หย่อนไป..ฉีก..แตก..

เสียง..เหล็กกระทบกัน..แก๊ง..แก๊ง..อันนี้เยอะ..แต่ส่วนใหญ่..ถ้าเป็นที่ในเครื่องหรือแท่นเครื่อง..ติดเครื่อง..เปิดฝากระโปรง..แล้วไปลองฟังหาตำแหน่ง..ก่อนจะดีกว่า..ถ้าติดเครื่องเฉยๆ..ไม่มีเสียง..มีเสียงเฉพาะตอนวิ่ง..ก็ให้สงสัยที่ช่วงล่าง..ลองให้คนแข็งแรงๆหน่อย..ยกรถให้ดูใต้ท้องล่ะกัน..

เพิ่มเติม..ถ้าท่านไหน..ได้ยินเสียงเหมือนเคาะเจ้าลูกกลมๆตอนสวดเจ้าแม่กวนฮิม..ป๊อง..ป๊องง..แสดงว่ารถท่าน..เริ่มมีองค์ล่ะ..อย่าลืมเอาผ้า 7 สี..7 ศอก ไปผูกถังแก๊ส..ด้านหลัง..บูชาท่านซะ..(จะมีองค์ได้ต้องมีถังแก๊สท้ายรถเท่านั้น):D:D:D

5. warich

111
    1
    0
    มันดังจิ๊ด.. ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2008
  6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ดังจี๊ดๆ...สงกาสัยอนันดากำลังหื่นน่ะ..จี๊ดเลยร้อง....อิอิอิอิ(เป็นจี๊ดแสงทองซะง้าน....)..สงกาสัยสายพานกะปีกนกบนครับ

7. warich

111
    1
    0
    อารมณ์ดีก่อนปีใหม่นะครับ จำผมได้ป่าวที่ตามหาเกียร์ออโต้ที่คุณโจช่วยหาให้...

8. warich

111
    1
    0
    ที่แท้เป็น ปีกนกบน ต้องซื้อของมาให้ช่างเปลี่ยน ก่อนเปลี่ยนให้ช่างฟัง เค้ายังไม่รู้เลยว่าเสียงมาจากไหน ดีที่มีกระทู้ถามตอบกันเป็นประโยชน์เยอะเลย.

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    จบไปอีกหนึ่งท่าน..ยินดีด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้