MEETING ไปทำบุญปีใหม่กัน

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย ART AE110, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    จากที่ได้ทำการตกลงเลือกสถานที่กันเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอมาสรุปเลยนะ

วัน MEETING อาทิตย์ที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ก่อนวันมาฆะบูชา 1 วัน
    เราจะมุ่งหน้าสู่นครปฐมกันนะครับพี่น้อง
    กิจกรรมคร่าวๆ คือ
    1. เราจะไปยังจุดหมายแรก คือ องค์พระปฐมเจดีย์
    2. หลังจากนั้นเราจะไปหาข้าวกลางวันรับประทานกันแถวๆองค์พระนะครับ
    3. หลังจากนั้นอาจจะไปแวะที่พระราชวังสนามจันทร์
    4. กิจกรรมช่วงบ่ายๆ ค่อยว่ากันต่อ ว่าพี่ๆน้องๆ อยากไปไหนกันนะครับ

หมายกำหนดการนะครับ

09.30 - 10.00 น. นัดรวมตัวกันนะครับ(สายไปไหมหว่า) ที่ปั๊มปตท. หรือปั๊มเจทเก่านั่นเอง
    มาจากเส้นบรมผ่านวงแหวนไปนะคับ จะเจอปั๊มเลยหาง่ายไม่หลง
    10.00 น. ออกเดินทางมุ่งหน้าสู่นครปฐมนะครับ

นี่คือกำหนดการคร่าวๆนะครับ แล้วเจอกันนะครับทุกท่าน กับงานบุญประจำปีครับผม:)

ปล. โปรดแจ้งยอดรายชื่อสมาชิกที่จะร่วมเดินทางไปกับเราด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2009
  2. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    อัพหน่อย เงียบเหงาจังเลย

3. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เจอกานที่เจ๊ทดิจิตอล สาย 1

4. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    เจอกันปั้ม ปตท ถนน บรมราช ครับ เลย สาย 1 ไป

ว่าง่ายๆ มาจาก ขนส่งสายใต้ เลยแยกวงแหวน ( กาญจณา ) ไป จะมีปั้ม ปตท ( เจ็ทเก่า ) อยู่ครับ กว้างขวาง เลยทีเดียว

5. ART AE110

728
    2
    0
    ตกลงคับ
    งั้นเป็น ปั๊ม ปตท. ตามที่พี่ใหม่ว่าไว้นะคับ
    หรือเจทเก่านะครับ แล้วเจอกัน

6. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    จะรีบเครียงานครับ จะได้ไม่พลาด

7. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ปั้มนี้รู้สึกจะเลย พุทธมณฑณ ไปหน่อยนะครับ มันจะรวมเส้นคู่ขนานมาเป็นเลนเดียวพอดีครับ

เจทเก่าหรือ ปตท ใหม่อะแหละ

แนะนำอย่างหนึ่งนะครับ ที่ตัวองค์พระ อาหารจะมีกินตอนเย็นมากกว่านะครับ เพราะเป็นโต้รุ่ง แต่ถ้าตอนกลางวันไปหากินร้านแถวๆนั้นก้ได้ แต่ที่ท่องเที่ยว แนะนำว่า ถ้าจะไปราชบุรี จะไกลไปไหม หว่า หรือไม่ก็ ไปวัดไร่ขิง ตลาดดอนหวาย และเข้าไปไหว้องค์พระตอนเย็นๆ หาไรกินแล้วกลับบ้านก็ได้นะครับ

8. spasm

spasm New Member Member

8
    0
    0
    ผม ชุติพงศ์ ครับ เรียกจุ๊บก้อได้ครับ

น่าจะได้ไปครับ ถ้าไงเด๋วจะโทรไปครับ

9. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผมว่าเราเที่ยวแบบล่องไปดีป่าวครับ เย็นจบที่นครปฐมอะ กินข้าวที่องค์พระ แต่ตัวผมเองไม่แน่ใจว่าจะไปได้ป่าวนะครับ ถ้าร้านเปิดแล้วคงไปไม่ได้แน่เลย ยังไงก็จาลองดูละกานครับ

10. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    น่าจะไปได้นะคับ รอใกล้วันก่อนนะ

ดูสภาพทางการเงินก่อนว่าคล่องตัวอะป่าว อิอิ

11. Maxoutda

1,111
    1
    0

ใจ หว่ะ:p

12. ART AE110

728
    2
    0
    จะเหลือผู้ร่วมทริปกันไหมเนี่ย

13. ART AE110

728
    2
    0
    รบกวนช่วยเข้ามาแจ้งยอด และจำนวนคนไปด้วยได้ไหมคับ
    ว่าตกลงจะเอายังงัยกัน จะจัด หรือจะล่มอะคับ

14. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ครั้งนี้ผม ขอตัวนะครับ เพราะ ติดงานแต่งงานน้องสาว

ยังไงฝากใจไปทำบุญด้วยแล้วกัน ขอโทษที ครับ

15. ART AE110

728
    2
    0
    ไม่เป็นไรคับพี่ใหม่
    ยังมีอีกไหมครับ ......ยังงัยแจ้งยอดกันหน่อยนะ

16. ART AE110

728
    2
    0
    ขอยกเลิกกำหนดการมิตติ้งนะครับ
    เลื่อนเอาไว้เป็นโอกาสหน้านะครับ
    ต้องขอโทษด้วย พอดีผมมีสอบพอดี
    ไว้เจอกันงานหน้านะครับ

17. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    ม่ายเป็นไรคับ เข้าใจ อิอิ

ท่านประธานสอบ เอาให้จบเร็วๆๆนะน้อง

18. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    โอ้วเฉียดฉิว นึกว่าจะพลาด

ไม่ได้เข้ามานาน harddisk เจ๊งครับพี่น้อง ฮ่าๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้