TRD VS TEIN

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย =_+, 12 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. =_+

=_+ Guest

0
    0
    0
    ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง TRD กระบอกขาว กับ TEIN ปรับไฟฟ้า อันไหนดีกว่ากันครับ
    มีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ...

รบกวนด้วยคนะครับ

2. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    trd กระบอกขาวที่มาแต่แกนเป่างับ
    ถ้าใช่ ละก้อ ถ้าที่ผมเคยลอง มันอยู่ในสภาพปกติ ผมว่า หนึบดี แต่ แข็งมาก ไส้แทบแตก
    เพราะที่ผมเคยใช้ มันติดรถมาตอนซื้อรถ ไม่รุ้ว่า โช้คอยู่สภาพไหนแล้วงับ

tein ss โอเค นุ่ม หนึบ น่าใช้นะครับ ส่วนตัว ประทับใจมาก
    tein รุ่นอื่น ๆ ไม่ทราบละคับผม ^^

3. sw20_turbo

sw20_turbo New Member Member

28
    2
    0
    TEIN รุ่น Flexครับใช่อยู่ ดีมาก ยวบได้ นุ่มได้ หนึบได้ แข็งโคตรได้ ปรับได้หลายระดับครับ

4. mok_

mok_ New Member Member

54
    2
    0
    TEIN รุ่น ss ใช้มา3ยี่ห้อแล้ว Tein ถูกใจสุดๆ เลยครับ แนะนำเลยไม่ผิดหวัง

5. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ใช้ Type Flex อยู่ค่ะ ปรับแข็งอ่อนได้ ตามใจเรา หนึบ แถมเสียงก้ไม่เหมือนใคร ไพเราะเสนาะหู จี่จิ้ววววว (Type Flex จะเหมาะกับวิ่งเซอร์กิต)

Super Street ยังไม่เคยลองนั่งรู้ฟิวว่าเปนไง แต่ถ้าชิน Type Flex และไปนั่ง SS คงค่อนข้างนิ่มไปเลยมั้งคะ เพราะ Type Flex นี่ก้แข็ง+หนึบได้ใจจิงๆ :D

แต่ถ้าตัว Mono Flex มันจะรับแรงสะท้าน ลดแรงกระด้างได้อีกอ่ะค่ะ แต่ตัวนี้หายากกกกซะจิงๆ

ถ้าจะแนะนำ รถเอ๋เปน 3S-GTE Non-Air Flow เลยอยากกันไว้ก่อน(เหมือนรถจะแรงเลยเรา) ขอหนึบๆ แข็งๆอ่อนๆ ไม่เปนไรปรับได้ แต่ตั้งแข็งไว้ ฮ่าๆ สะใจดี -*-

อ้ออ เรื่องความหนึบ แข็งอ่อน กระด้าง กระเด้ง ไรไง ก้ขึ้นอยู่กับยางด้วยนะคะ ส่วนยางเอ๋ใช้ Advan Neova อยู่ อยากลองใส่ตัว Goodyear Eagle F1 ไม่รุจะเปนไงมั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้