มีใคร วางเครื่อง3S-GTEในcivic96หรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noklek, 5 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noklek

noklek New Member Member

130
    0
    0
    สวัสดีครับ คือว่ารถพี่ชายผมกำลังจะเปลี่ยนน่ะครับ เขาอยากได้ 3s-gte มาลงครับ
    ใครมีข้อมูล ว่าต้องทำอะไรบ้าง รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    เสร็จแล้วจะมาขอเป็น สมาชิกด้วยคนคงไม่ว่าอะไรนะครับ คันในรูปนี้เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2008
  2. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ไม่เคยเห็นนะครับ

ลองศึกษาตรงรุ่นดูก่อนไหมพวก B16>B18>B20

ว่าเป็นยังไง

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

3. noklek

130
    0
    0
    คือว่า อยากได้เครื่องที่มันมีเทอร์โบมาเลยอ่ะครับ นี่ล่ะปัญหาของเขาล่ะครับ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่าถ้าไม่นับ ฟีลที่ต้องการดึงหนักๆ เนี่ย
    เครื่อง block b ยังไงก้อน่าเล่นกว่านะครับ
    เผลอๆ แรงกว่าด้วยซ้ำ ดูแลง่าย ประหยัด ไม่ยุ่งยาก
    ถ้าวางข้ามสายพันธ์แบบนั้น กลัวมันจะไม่จบเอาดิครับ
    แท่นเครื่องนี่ก็ต้องแก้สารพัด ทำได้นะได้อยู่แล้วครับ
    แต่ได้แล้วดีรึเปล่า อีกอย่างยังไม่เคยเห็นใครทำด้วย
    แล้วถ้าขายรถนี่ ยิ่งไม่ต้องคิดเลยครับ ว่าราคาจะตกยังไง

ถ้าอยากได้ฟีลเทอโบ ด้อเอาเครื่องตรงรุ่นที่มันวางได้
    มาเซตโบเอาจะไม่ดีกว่าเหรออครับ

ลองดูครับ ผมเสนอเป็นแนวทาง ในการตัดสินใจ :)

5. ไม่เคยเห็นใครเอาเครื่องตัวนี้มาลงในบอดี้ EK เลย ถ้ามีขอชมรูปหน่อยครับ อ้อ! เคยเห็นแต่มีคนเอา Evo III มาลง

6. ตอนนี้อยากวาง K20A ฝาแดง ในฮอนด้าแจ๊ส น่ะ กิเลสมันเริ่มมารบกวนจิตใจอีกแล้ว

7. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
    ผมจะวาง คููโบต้า ฝาแดง ครับ

8. ถ้าจะวาง 3S วาง SR Pulsa ไม่ดีกว่าเหรอครับ

9. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    sr น่าจะดีกว่าครับ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไม่เคยเห็นเลยคับ เคยเห็น SR กับ 4G คับ ถ้าอยากลงไม่อยากให้ข้ามสายพันธุ์คับ NA เหนียวๆ แรงๆ เสียงหวานๆรับรองจะติดใจคับ

11. noklek

130
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคนครับ ที่ให้คำแนะนำ วันนี้เอารถไปจอดยกเครื่องออกแล้วครับ
    ยังไม่รู้จะเอายังงัยอาจจะเป็น B16A ตามที่แนะนำครับ เสร็จแล้วผมจะเอารูปมาให้
    ติชมนะครับ ขอบคุณครับ

12. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เคยเห็นแต่ SR ที่ 8 ริ้วมีวางอยู่คันหนึ่งแรงดีครับเสียงหวานมากๆ

13. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เคยเห็นแค่ SR-20 DET กะ 4G63 คับ

14. noklek

130
    0
    0
    มีรูปหรือป่าวครับ sr20-4g63 ส่วน 3s-gte ยังจอดทิ้งอยู่อู่เลย ยังไม่สมบูณ(หมดงบ) เดียวจะเอารูปมาลงครับ ยังไม่ได้ถ่าย มีล้อโคม 18" กับ เบรก สกาย 32 ยัดใส่ไปด้วยครับ

15. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    เคยเห็น วาง 4G เหมือนกันครับ จะลองค้นรูปมาให้นะครับ

16. noklek

130
    0
    0

ขอบคุณครับ.. :)

17. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    4g63 คันสีเหลืองๆ อ่ะ เคยเหนมีคันนึงวาง

18. 3s ต้องระเบิดห้องเครื่องด้วยนะคับ

19. noklek

130
    0
    0
    ใช้อินเตอร์ vr4 ครับ และทำดุมเป็น 5 รู แล้ว จะดีหรือป่าวครับ สมบูรณ์แล้วจะเอามาให้ ดู ครบๆครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้