มอเตอร์ควบคุมรอบเดินเบา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    มอเตอร์ควบคุมรอบเดินเบา ของใหม่ราคาเท่าไหรครับ ขอบคุณครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    หาอยู่เหมือนกันเลย

ขอทราบราคาด้วยครับ

3. ของเครื่องตัวไหนครับ ถ้าเป็น B16 ของใหม่ต้องสั่งจากญี่ปุ่น ราคา 4500 บาท แต่ถ้าเป็นของมือสองราคาประมาณ 1000-1500 บาท (มีของถ้าสนใจ)

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  4. commonchay

117
    11
    0
    ของ d16y8 ครับ

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เครื่องผมก็ D16Y8 ครับ

อาการที่เกิดขึ้นของผมคือ

เมื่อ สตารท์เครื่อง แล้วปกติรอบเดินเบาจะอยู่ที่ 800-1000
    แต่รอบเครื่องกลับไปอยู่ที่ 1500 แล้วกลับมาที่ 1000
    สลับไปสลับมา จอดติดไฟแดงรถข้างๆมองว่าจะเร่งเครื่องทำไม

ผมก็ไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อและมอเตอร์รอบเดินเบาผลที่ได้ออกมา
    ก็หายสนิทครับ นี่ก็ว่าถ้ามีอะไหล่คงหาเปลี่ยนเลยครับ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองตั้งเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อดูยังครับอาจจะหายนะครับ

7. commonchay

117
    11
    0
    เซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้ออยู่ตรงไหน

ตั้งยังงัย แล้วมันอยู่ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

8. สายคันเร่งตึงเกินไปหรือเปล่า ควรตรวจดูด้วย ถ้าสายตึงเกินไปต้องปรับให้หย่อนลง ไม่งั้นอาจเกิดอาการวูบวาบในช่วงรอบเดินเบาได้เหมือนกัน

9. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    มอเตอร์เดินเบาของ d16y8 lev ตัวสีเขียวอยู่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อเบิกศูนย์ราคา 6xxx บาทครับ
    หาตามเชียงกงยกมาทั้งลิ้นปีกฯ เซ็นเซอร์ครบ 3 ตัว ประมาณ 1500 บาทไม่รู้ว่าตรงรุ่นหรือเปล่า
    แต่ใส่ด้วยกันได้

10. dennarok

dennarok New Member Member

1
    0
    0
    ของผมเครื่องเย็นแล้วรอบซวิง แต่ถ้าเครื่องร็อนก็หาย บางทีตอนเช้าๆซวิงจนเครื่องดับเลย ไม่รู้เครื่องเรียกว่าแอร์ วาล์วรึปล่าว ถอดมาล้างก็ไม่หาย ช่วยฟันธงให้หน่อยครับกลัวเปลี่ยนแล้วไม่หายอ่ะครับ

11. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองล้างลิ้น ตัวคุมรอบ และตั้งวาวล์ดูครับ ปัญหาอาจจะมาจากระยะห่างวาวล์ก็ได้

12. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกันเดินเบาไม่เรียบ

ช่างที่บ้านเอาของ โตโยต้า ใส่ให้หายเลย ไม่รู้ใช้กันได้ป่าว ต้องรอใครมาตอบ แต่ถ้าได้ อะไหล่โตโยต้า อาจ จะถุกกว่า Honda ก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้