เกี่ยวกับขนาดจานเบรค

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย takuro, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    สอบถามคับว่าจานเบรคขนา 320 mm สามารถใส่กับล้อขอบ 16 ได้ไหมคับ

ถ้าไม่ได้ ต้องขนาดไหนครับ ขอบคุณคับ < ล้อลาย SPOON
    >

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    320 mm เลยหรือครับ ส่วนใหญ่น่าจะใส่กับ 17" นะ

3. fusion_noy

fusion_noy New Member Member

40
    5
    0
    เท่าที่รู้ จานขนาด 320 มม มันใส่ได้กับล้อตั้งแต่ ขนาด 17" ขึ้นไปนะคับ ล้อ 16" ต้องลดลงอีกขนาดนึงคับ ไม่แน่ใจว่าขนาดทะไหร่นะ น่าจะประมาน 286 มม นะ

รอผู้รู้จิงมาตอบอีกทีคับ หรือดูในเวปนี้คับ

http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=42968.0

4. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    ใส่ได้ครับ น่าจะขึ้นอยู่กับลายล้อที่ใช้ ถ้าไม่ใจร้อนวันมีต ลองวัดจากรถเพื่อนๆที่ใช้อยู่ก้อได้ครับจะได้สบายใจเวลาเปลี่ยน
    แต่มันหนักจิงๆน่ะ ช่วงล่างรับภาระหนักเสื่อมสภาพก่อนวัยอันควรโดยเฉพาะลูกปืนล้อ รอท่านอื่นมาเพิ่มน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้